JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

Shule ya Sekondari ya lyunga
S.L.p. 701

Simu Na. MBEYA.

Mkuu wa Shule 0754048835

Makamu Mkuu wa Shule 0757612107
Mwl.Malezi 0655678821

Barua pepe: iyungasecondary@gmail.com
Nakushi: www.iyungatechnicalschool.sc.tz

Unapojibu tafadhali taja:
KUMB NA. IYU/C.22 Tarehe ..............ovvnn.n.

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IYUNGA,
HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA, MKOA WA MBEYA
KIDATO CHA TANO 2021/2022.

1. Utangulizi:-
Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule
hii mwaka 2021/2022 tahasusiya ...............
Shule ya Sekondari lyunga ipo umbali wa kilometa tano (5) Magharibi mwa jiji la Mbeya.
Usafiri wa basi dogo (Hiace) kutoka kituo kikuu cha mabasi Mbeya unapatikana na nauli ni
shilingi mia nne tu (400/=)

Muhula wa masomo unaanza tarehe ........ , Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
tarehe.............cooeennnn. Mwisho wa kuripoti ni tarehe ..........................
2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1  Sareyashule

@ Suruali mbili (2) rangi ya kaki inayofanana kama ya polisi, ya heshima siyo
“modo” (iwe na marinda mawili).

(b) Mashati mawili rangi nyeupe mikono mifupi yote yawe marefu yakuweza
kuchomekewa kwenye suruali.

(c) Tai nyeusi ndefu ya kufika kiunoni

(d)  Viatuvya shule vyeusi vya ngozi jozi 2. Viwe vya heshima vyenye kisigino
kifupi vya kufunga na kamba.

(e) Soksi rangi nyeusi jozi mbili.

® Sweta rangi ya bluu (Rangi ya kizibo cha biki) shingo ya “V”

(9) Mkanda mweusi wa suruali usio na picha wala madoido.


mailto:iyungasecondary@gmail.com

(h)  T-shirt mbili rangi ya kijivu yenye shingo ya duara(round collar), moja
itatumika kama shamba dress na nyingine kwa ajili ya michezo.
Q) Vifaa vya michezo: raba/viatu vya michezo, Bukta rangi ya bluu, stokings
(soksi) ndefu jozi mbili.
() Nguo za kushindia (shamba dress) ambazo ni Tracksuit mbili, rangi ya kijivu yenye
miraba rangi nyeupe kuanzia kiunoni mpaka kwenye unyayo na kuanzia begani hadi kwenye kiganja

ivaliwe wakati wote baada ya masomo.Aidha koti la tracksuit lisiwe lenye kofia wala mapambo
mengine.

MFANO NA RANGI YA SHAMBA DRESS(TRACKSUIT)

22 (9) Ada na Michango ya shule

(i) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi za kitanzania Elfu sabini tu. (70,000/=)Karo hii inaweza
kulipwa kwa mkupuo au kwa awamu mbili Muhula wa kwanza sh. 35,000/=na muhula wa pili sh.
35,000

(ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
(iii)  Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.



(iv)  Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua
(v) Shilingi 20,000/=Mitihani ya kujipima (mock) kwa kidato cha sita.

(italipwa muhula wa kwanza kidato cha sita)

NB: Fedha hizo zilipwe kupitia Akaunti ya shule Na. 61001200134 Benki ya NMB, Jina la akaunti
“Iyunga Secondary General Account” Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye bank pay in slip
na unatakiwa kuleta pay in slip Original kwa Mhasibu wa shule.

(b) Michango mingine

Q) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza na Bima ya
Afya.

(i) Shilingi 10,000/= kukodisha godoro kwa muhula, yanapatikana
shuleni (siyo lazima)

(ili)  Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa)

(iv)  Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani

(V) Shilingi 2000/= kwa ajili ya nembo ya Shule.

NB: Aidha michango mingine kipengele (b) i-v tajwa hapo juu ilipwe
kwenye akaunti namba 61001200128 Benki ya NMB, Jina la akaunti
“Iyunga Sec School Development Account.

Angalizo: Jumla ya Ada na michango yote kwa kila mwanafunzi ni
Tshs 188,000/=

(© Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

(i)
(i)
(iii)
(iv)
(v)
(vi)

(vii)
(viii)
(ix)
(x)

(xi)
(xii)

Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)

Vitabu vya masomo ya tahasusi husika.

Dissecting kit kwa wanafunzi wa somo la Biolojia.

Scientific calculator

Godoro kwa wanafunzi wa bweni (futi 2 ¥2)

Mashuka pair 2 rangi ya blue bahari, blanketi 1, foronya 1, chandarua
1, na taulo.

Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)

Ndoo mbili ndogo lita 10 zenye mifuniko.

Kwanja 1, jembe 1, lenye mpini imara, mfagio aina ya chelewa,
squeezer, mopper na Mundu (Sickle).

Soft broom brush moja, reki moja, hard broom brush moja na mkasi
wa kukatia maua shuleni mmoja kwa wanafunzi wote.

Truncker imara kwa ajili ya kuhifadhia vifaa vyake.

Kwa upande wa masomo unatakiwa kuleta daftari kubwa (counter
books 4 quire) zisizopungua 10.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

()  Wizi

(i)  Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

(vi)  Kugoma na kuhamasisha mgomo

(vii)  Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
(viii)  Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.



(ix)

Kuwa na nywele ndefu. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati
wote wawapo shuleni

x) Kufuga ndevu
(xi)  Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
(xii)  Uvutaji wa sigara
(xiit)  Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.
(xiv)  Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za
nchi
(xv)  Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
(xvi) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
(xvii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
(xviii) Kudharau alama za taifa yaani bendera yaTaifa,fedha, picha ya Rais,mwenge n.k.
(xix) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu nk.
(xx)  Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.
(xxi) Kugoma adhabu halali iliyotolewa na uongozi wa shule.
(xxii) Kutoroka na kulala nje ya shule bila kuwa na kibali (ruhusa) kilichotolewa na
Uongozi wa shule.
4. Viambatisho na Fomu Muhimu:
@ Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na
Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki
katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
(© Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na
maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
(d) Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
(e) Nakala ya Cheti cha kuzaliwa.
U] Nakala ya result slip kutoka Necta.
5. Maelekezo mengine muhimu
(i).Mwanafunzi anatakiwa awe na nauli ya kurudia nyumbani wakati wa likizo.
(ii). Shule haitoi huduma ya chakula maalum(special diet) kwa wagonjwa
6. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Sahihi ya Mkuu wa Shule ......ccooeeiiiniiiiiiiiiiiiiiiiiiinnnnen

Jina la Mkuu wa Shule EDWARD J. MWANTIMWA
Mhuri wa MKuu wa Shule ...veeereiiriiiriiiiiiiriineienneennnns



TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE
UTANGULIZI:
Kila mwanafunzi itampasa kufuata taratibu na kanuni za shule hii kama zilivyoonyeshwa
hapo chini.

TARATIBU ZA MASOMO

A Mwanafunzi anatakiwa kuwahi shule inapofungua na kuzingatia mambo yafuatayo:-
i.  Kuingia darasani mapema kabla ya mwalimu

ii.  kusimama na kusalimu mwalimu anapoingia darasani

iii.  kuhudhuria vipindi vyote vilivyopangwa Katika ratiba ya darasa lake.

iv.  Kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote inayomhusu

v.  Mwanafunzi atawajibika kujifunza na kuongea kiingereza muda wote awapo
shuleni ikiwa ni pamoja na kutekeleza kanuni ya SPEAK ENGLISH ONLY.

vi.  Mwanafunzi anyooshe mkono wake juu na asimame wakati wa kuuliza au
kujibu maswali.

vii.  Mwanafunzi akiwa hapa shuleni anatakiwa kuhudhuria maandalizi ya jioni
(night preparations) bila kukosa. Vinginevyo adhabu kali itatolewa.
viii.  Mwanafunzi atatakiwa kufanya majaribio na mitihani yote ya ndani,
kushindwa kufanya hivyo adhabu kali itatolewa
B.. Ikiwa mwalimu hayupo darasani mwanafunzi yampasa:-

I. Kusoma kimya darasani.
ii. Kutotembea ovyo darasani.
iii. Kutotoka nje ya darasa bila sababu.

MAADILI MEMA

A. Kila mwanafunzi wa shule hii atatakiwa
I.  Kuwahi kufika shuleni, kuheshimu walimu,wafanyakazi, viranja wa shule na wageni.
ii.  Kusimama na kusalimu wakubwa/walimu wanapopita ama kuongea nao.

iii.  Kumheshimu mwanafunzi mwenzako. Ni marufuku kabisa kuoneana hususani
wanafunzi wapya. Mwanafunzi mgeni anapoonewa usisite kutoa taarifa mara moja
kwa walimu au uongozi wa shule.

B. Wanafunzi wasitembelee sehemu zifuatazo bila kibali cha Mkuu wa Shule.



I. Chumba cha walimu(Staff room).
ii. Nyumba za walimu/ wafanyakazi.
C. Mwanafunzi anatakiwa kuwa safi wakati wote kwa

I. Kuvaa nguo nzuri na vizuri.Tumbukiza shati ndani ya suruali.

ii. Kukata nywele vizuri na kuzichana. Mitindo ya rasta, karikiti na panki hairuhusiwi.
Vilevile kusuka au kunyoa vipara hakuruhusiwi.

iii. Kunyoa ndevu, kukata kucha na kuoga kila siku.

V. Kutovaa mapambo kama vile mikufu, heleni, bangili, shanga, kofia, kupaka rangi
kucha, wanja, rangi za midomo, kuvaa pete n.k.

UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE

(i) Mwanafunzi anawajibika kutunza, na kulinda mali ya shule kwa matumizi endelevu ya
wanafunzi waliopo na wale watakaokuja baadaye. Hivyo:-

(@)
(b)

()
(d)

Viti, madawati, meza vitunzwe mahala pake bila kuvihamisha hamisha. Ni
marufuku kuburuza viti, meza au madawati.

Majembe, ndoo, kwanja, mashoka, sululu, sahani, na vikombe vitunzwe na
kuwekwa mabhali pake.

Madirisha na milango ya vyumba vifungwe wanafunzi wanapoondoka.
Milango na madirisha visibamizwe ovyo.

(i) Majengo ya shule yatunzwe kwa:-

()
(b)
(©)
(d)

USAJILI:

Kufagia na kudeki sakafu na kutoa buibui ukutani na madirishani.
Kusafisha madirisha na vioo

Kutoandika, kuchora na kubandika maandishi kwenye kuta

Vyoo vitumiwe na kuachwa katika hali ya usafi.

Mwanafunzi atatumia jina lake lililoandikwa kwenye TSM 9/Sel form tu.
Hairuhusiwi kubadilisha jina. Mwanafunzi atatakiwa kuonana na utawala wa shule
kabla ya kuanza kutumia mali za shule.

MUHIMU:
(@)

(b)
(©)

(d)
(€)

MICHEZO

Mzazi/mlezi unatakiwa kumpatia nauli mwanao ya kuja shuleni na kurudi
nyumbani wakati wa likizo.

Shule haitoi chakula maalumu (special diet) kwa wagonjwa.

Nguo nyingine yoyote hairuhusiwi kabisa kuvaliwa au kuwa nazo hapa shuleni
isipokuwa shamba dress na sare za shule tu.

Hairuhusiwi mwanafunzi kuwa na cassette, radio player, kisu, panga, Kiberiti,
bunduki, jiko, hita, chombo chochote cha muziki, mshumaa n.k.

Ni marufuku kabisa kwa mwanafunzi kumiliki laini ya simu, charger,
simu ya mkononi katika mazingira ya shule. Akikamatwa nayo
itaharibiwa kabisa na mwanafunzi atafukuzwa shule.



10.

11.

Michezo ni muhimu sana kwa afya. “Sound mind in a sound body”, Kwa hiyo kila
mwanafunzi yampasa.

€)) Kuwa na sare za michezo

(b) Kushiriki mojawapo ya michezo ya hapa shuleni

(© Kushiriki katika mashindano ya michezo baina ya shule na timu nyingine.

KARIBUNI SANA.

“Quality Education, Science and Technology”
“Levavi Oculos”

EDWARD J. MWANTIMWA
MKUU WA SHULE

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI I'YUNGA
TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI

Jina Kamili ... e
Tarehe ya kuzaliwa................ooooiiiiiiiiii (tarehe, mwezi mwaka)
Kabila............oooiiii, Taifa. ..o

Shule anayotoka....................oceeis Namba ya Mtihani kidato cha nne...........
Tahasusi uliyochaguliwa.........

Dini na MadheRebU. . ..o,

Wazazi wanaishi pamoja au wametengana. .............co.eveviiinniniiniiennennannn

Wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea shuleni:-

S/N | JINA LA MZAZI/MLEZI UHUSIANO | SIMU NA. ANAKOISHI

1

2
3
4




PICHA1 PICHA YA ?2 PICHA YAS PICHA YA 4

Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi (taja sehemu moja tu
Utakayokwenda kila wakati na anuani: .............oooiiiiiiiiiiii i
Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa hapa ni kweli na sahihi.

Sahihi ya mwanafunzi.......................cooeeea. Tarehe..............oooeeeiil.
Sahihi ya mzazi/mlezi...................cooeiiiiiinn, Tarehe.........c..cooviiii

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI I'YUNGA

FOMU YA KUKUBALI

Sehemu ya mwanafunzi

MIMi..co Ninakubali nafasi niliyopewa

Kuingia kidato cha ...... mwaka................ Katika shule ya sekondari ya Ufundi lyunga na
nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na
za nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi ya Elimu ya kujitegemea
na sitamiliki simu ya mkononi wala kushiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai kwa muda
wote niwapo shuleni.

Anwani yangu ya kudumu ni............ooooiiiiiiiiii

Sehemu ya Mzazi/mlezi

MIMI. .o ninakubali mtoto wangu
................................................... kuchukua nafasi kuingia Iyunga shule ya sekondari
ya Ufundi kidato cha ............... mwaka .............. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya

shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana
na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa na
hatamiliki simu ya mkononi awapo shuleniwala kushiriki katika mgomo, fujo na makosa ya
jinai kwa muda wote atakapokuwa mwanafunzi.



Anuani yangu ya kudumu ni:

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A
TO:  The Medical officer From:  The Headmaster
............................... Iyunga Technical Secondary School
.............................. P.O. Box 701
MBEYA.
Date......oovvvviiiiiii,
MI/MISS. et (Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher
training/Secondary education. The examination should include the following Categories(1-3) each
category or sub-category of which will render the applicant in eligible in case of a defect.
Eye-right

hearing

Limbs

Venereal Diseases

Leprosy

Epilepsy

Neuroses

Tuberculosis (TB)

Other serious diseases

CoNR~ LN E

PART B: MEDICAL CERTIFICATE:
(To be completed by a Government medical Officer)

| have examined the above named and consider that he is physically fit/unfit and mentally
fit/unfit for a full time student (secondary education).
1. Eye sight. ..o



2. Hearing. ......ooiii

3. LimDbS. .o

4, SPEECh. .o

5. Venereal diSeases.......o.vvuriiiiiiiiiiiiiiei e

6. 703 4 25

7. EDile Sy . et

8. N UIOSES . . vt ettette et e et e et et et e e e et e e e e aneeaneeas

9. other Serious diSEaSES. ... .vuiintiiiitiii e,
Date.....ooviiiii Signature...............cooeenienn.
Station.......coooviiiiiii Designation.........................

10



