JAMUHURI YAMUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI MAWINDI,
S.L.P. 39,
RUJEWA.
MBARALI -MBEYA.

15th JUNI, 2021

KUMB.NA.MSS/JI/K.5/19/1/1.

JINA LA MWANAFUNZI
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2.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA TANO
MWAKA 2021:

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha tano, shule ya
sekondari Mawindi Mwaka 2021 tahasusi ya HGE na EGM

MAHALI SHULE ILIPO

Shule ya sekondari MAWINDI iko wilaya ya MBARALI mkoa wa MBEYA. Umbali
wa kilometa kumi(10) Kaskazini — Mashariki mwa mji wa Rujewa ambao ni makao
makuu ya wilaya ya Mbarali. Ni nje kidogo ya mji wa Rujewa. Kwa wanaotokea njia ya
Mbeya wapande magari ya Rujewa katika stendi ya Nane Nane, nauli ni sh.4,000/-. Kwa
wanaotokea Songea, Njombe,lringa, Dodoma, Morogoro, n.k kwa vyovyote vile
watatumia barabara ya Makambako mpaka watakapofika Igawa. Hapo watateremka na
kupanda Bajaji kwa sh. 1,000/- hadi Rujewa mjini. Kutoka Rujewa kuna usafiri wa aina
mbili: wa basi na Noah sh. 3,000/- mpaka shuleni; na wa bodaboda sh.5,000/- mpaka

shuleni.

3 Hali ya hewa ya Rujewani ya joto (bonde la ufa Usangu) wakati wa mchana na baridi
wakati wa usiku.

4 Unatakiwa kufika shuleni tarehe.........ccccce....... asubuhi au kabla. Masomo
yataanza tarehe.................... asubuhi. Tafadhali fika shuleni ukiwa na vifaa na
michango yote uliyoagizwa.

5 Uaminifu, utii, jubudi, maarifa na nidhamu safi kwa ujumla vitakuwezesha

kufanikiwa katika taaluma na kujijengea tabia nzuri na mwenendo mzuri.

KARIBU SANA MAWINDI SEKONDARI.



1.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1.1 SARE YA SHULE
(a) WAVULANA

(i) Mashati mawili (2) meupe ya mikono mirefu aina ya tetron.

(i)Suruali mbili rangi ya ZAMBARAU zenye linda mbili kila pande (celebration)
pamoja na koti lake. (Suti). Pia suruali moja rangi ya BLUU BAHARI kwa ajili ya
kushindia, zisiwe za kubana (modal).

(ili)Mkanda wa rangi nyeusi wa ngozi usio na picha wala maandishi/mapambo

yoyote.

(iv)Tai ya zambarau iwe ya wastani (Isiwe ndefu sana wala fupi sana)

(V)Viatu vya ngozi rangi nyeusi( vya kamba na visiwe vya mchongoko na

vyenye visigino vifupi)

(v)Soksi jozi mbili nyeusi

(vi)Godoro ft 2 %2 x 6

(viii)T-shirt light Blue (aina ya Form 6) yenye mchirizi mweusi mikononi na
kwenye kola.(Inapatikana shuleni kwa shs 10,000/-).
(ix) Track suit nyekundu (Kuanzia mbili) yenye michirizi mieupe

(b) WASICHANA

(i)Blauzi mbili (2) nyeupe za mikono mirefu aina ya tetron.

(i1)Sketi mbili rangi ya bluu bahari ndefu za linda box kitambaa kigumu (Zifike
kifundo cha unyayo).

(iii)Tai bluu bahari iwe ya wastani (Isiwe ndefu sana wala fupi sana)

(iv) Viatu vya ngozi rangi nyeusi( vya kamba na visiwe vya mchongoko na vyenye
visigino vifupi)

(v)Soksi jozi mbili nyeupe

(vi)Godoro ft 2 %2 x 6

(vii)Sweta la bluu bahari shingo ya “V”

(viii)Rangi ya Hijab(Kijuba) iwe nyeupe

(ix)Shamba dress (gauni) Mshono wa solo kuanzia mbili draft rangi ya light bluu ifike
kwenyekifundo cha unyayo.

(X)Track suit rangi ya light bluu(Kuanzia mbili) yenye michirizi mieupe.

1.2 MAHITAJI YAWOTE
(1) Mashuka mawili rangi ya pink na bluu bahari
(i)  Foronya mbili(2) za mito rangi ya pinki na bluu bahari
(i)  Chandarua cha mbu
(iv) Blanketi moja jepesi
(v)  Sanduku la chuma na kufuri lake
(vi) Kila mwanafunzi aje na mavazi ya michezo yaani nguo zitakazo msitiri wakati wa
michezo bukta na t-shirt (Taifa Stars rangi ya bluu), raba, n.k



(vii) Ream ya karatasi A4 moja(01) ikabidhiwe shuleni wakati wa kuripoti.

(viii) Dissecting kit kwa wanafunzi waliochaguliwa kwa tahasusi za PCB/CBG.

(ix) Laboratory coat rangi nyeupe linalozidi magotini kwa wanafunzi wa sayansi.

(x)  Scientific calculators (Fx 991) kwa wanafunzi wote

(xi) Vyombo vya chakula(sahani, bakuli,kijiko, na kikombe)

(xii) Ndoo ndogo moja

(xiii) Daftari kubwa (counter books) zaidi ya 10

(xiv) Mkebe,biki,rula nk.

(xv) Kwanja 1, jembe 1, fagio ya ndani(brush) na nje(chelewa)pamoja na Panga 1

(xvi) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika aliyopangiwa mwanafunzi

(xvii) NAKALA YA HATI YA MATOKEO (RESULT SLIP) YA KIDATO CHA NNE

(xviii)Fomu ya afya (Medical examination form )iliyojazwa na kuthibitishwa na daktari wa
Hospitali ya Serikali.(imeambatanishwa mwishoni)

ADA NA MICHANGO YA SHULE

a. Ada ya Shule kwa mwaka ni Tshs70.000/= na unaweza kulipa kiasi cha Tshs
35,000/= kwa nusu muhula au kulipa ada yote kwa mara moja.Fedha za ADA
zilipwe kwenye akaunti ya Shule Na;61101100007 NMB jina la Akaunti ni
MAWINDI SECONDARY SCHOOL Kkisha uje na risiti ( PAY IN SLIP)
original yenye jina la mwanafunzi.

b. Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni;
I. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
iii.  Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
iv.  Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi, na vibarua
wengine
V. Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule
vi.  Shilingi 10,000/= kwa matumizi yafuatayo; huduma ya kwanza 5,000/=
na bima ya afya (CHF) 5,000/=
vii.  SHILINGI 20,000 kwa ajili ya mitihani ya kujipima (MOCK)
viii.  Shilingi 5,000/= fedha ya Tahadhari (haitarejeshwa)
iIX.  Shilingi 10,000/= kwaajili ya huduma ya kwanza.
Ilipwe Kkupitia akaunti Na;61101100007 NMB jina la Akaunti ni MAWINDI
SECONDARY SCHOOL kisha uje na risiti ( PAY IN SLIP) original yenye jina la
mwanafunzi.




2.0.SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Wizara ya Elimu na 25 ya mwaka 1978.
Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

()  Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima

(i)  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu

(i)  Kutimiza/kutekeleza kwa makini maandalio ya jioni (preparations)

(iv) Kuwahi katika kila shughuli ndani na nje ya shule.

(v) Kufahamu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa
uanafunzi wako hapa shuleni

(vi) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule

(vii) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(viii) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3.0.MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.
(i) Wizi
(i)  Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
(ili)  Kugoma au kuhamasisha mgomo
(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu,walezi na jamii kwa ujumla
(v)  Kupigana na wanafunzi wenzake,kumpiga mwalimu, au mtu yeyote yule
(vi) Kusuka nyele , wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote
(vii) Kufuga ndevu
(viii) Ulevi/unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya na uvutaji sigara
(ix) Uasherati ,uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa
(x) Kupata ujauzito au kutoa mimba
(xi)  Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa, na matendo yeyote yanayovunja sheria za nchi
(xii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
(xiii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
(xiv) Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya Shule
(xv) Kudharau bendera ya Taifa
(xvi) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu,nk
(xvii) Uhaibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULENI SIKU YA KURIPOTI
(a)Medical examination form (ljazwena Mganga Mkuu wa Hospitali ya
Serikali).
(b)Fomu ya maelezo ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo na
kadhalika



(c)Tamko la mzazi

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
MAWINDI SECONDARY SCHOOL

P.0.BOX 39, RUIEWA-MBARALI
To be completed by medical officer.

StOO] EXAMINATION. ... ... .iiiiieiciiiee e e ee s e e e e e e eeeneeessnree s ennaaesensneaeenns
UTINE @NALYSIS ..ottt ettt e e e e e e e e et e et e rrre e e rae e e e naaaeeenene
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ADDITIONAL INFORMATION e.g. physical or chronically family
6 LT RSN 1 TP

| certify that the above named student is fit to peruse studies

N0 11108 P
D JETSy a4 15 o) o
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NOTE: Medical officer at the time of examination the individual for any aliments you note.

PUPILS:
You must bring this complete form when you come to school, no student may enroll without
certificate of physical fitness.

HEAD SCHOOL



MAWINDI SECONDARY SCHOOL

FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI
SEHEMU A(ljazwe na Mwanafunzi)

JINA KAMILI(Kama kwenye result SHP)......cccvovviiiiieiie e
Tarehe ya kuzaliwa...................... Kabila.................. Dini/Dhehebu.........cccccoo.....
Tahasusi uliyochaguliwa................... Shule utokayo...........cccevveiiveiieiieeiiecns

Mahali niishipo.......c.ccccvviviiiiiiicce e, \V/1 (o VR Wilaya........ccooveeveiieninnn
ANWaNT YaKO: S.L.P..eeiiiiic e

SEHEMU B: TAARIFA ZA WAZAZI/WALEZI

Jina 1a Baba/MIEZi........c.ccceevviiie e kazi yake........ccccooeevvviiiiiincceeene,
Jina la Mama/MIEZi..........ccccoveviieiiiiie e kazi yake........c.coocveveeiiniiiciien
Wazazi/walezi wanaishi (wapi)........cccccccevvverirnnnne. pamoja/wametengana...........cccevvevveerieennen.
Anwani ya mzazi/mlezi: S.L.P......ccccooe i, SIMU...cooiiice e,
Wakati wa likizo zote nitakuwa kwa (Mtaje).........ccccevieevieireeneeannnn Wapi....ooviiieeiieiieeinn,
SIMU ..o

KUKUBALI NAFASI(ljazwe na mwanafunzi mwenyewe)
MiIMiLc e, Nimesoma maagizo na taratibu za Shule na Wizara kwa
makini, na kuzielewa na nipo tayari kuzifuata,Hivyo nakubali nafasi niliyopewa na nitafika

Shuleni siku/tarehe husika kama zilivyopangwa.



KUTOSHIRIKI MGOMO /FUJO /IMAKOSA YA JINAI

(ljazwe na mwanafunzimwenyewe)
MIMIL.cciii e UMRI............... JINSI: ME KE

NAAHIDI Kwamba nitakuwa mwadilifu na mwaminifu, na kwamba sitashiriki wala

kusababisha/kuchochea mgomo kwa namna yeyote ile, na nitatoa taarifa kwa utawala pale
nitakapoona viashiria vya mgomo/fujo au uvunjifu wa amani Shuleni .

Aidha naahidi kwamba hatua kali za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu ikiwa ni pamoja na
kusimamishwa au kufukuzwa shule iwapo nitabainika kuwa nimeshiriki katika makosa
yaliyoainishwa katika kifungu hiki

JINA NA SAHIHL ..o e srees

JINA LA MLEZI/MZAZL.......ccoooiiiiiiiieie e SAHIHIL.......cocoi,



SEHEMU B:

FOMU YA MZAZIKUKIRI /KUKUBALIANA NA SHERIA NA KANUNI

ZA SHULE NA KUMLIPIA MWANAE ADA NA MICHANGO MINGINE:
(IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)

MIMI....ooooiii e, ambaye Ni.......cccceeveverieeinenne wa mwanafunzi huyu(uhusiano)

Nimesoma kwa makini maelekezo pamoja na Sheria za Shule katika fomu ya kujiunga na
nipo tayari ajiunge na Shule hii, Ninaahidi kumtolea ada,michango na mahitaji mengine ili
aweze kupata Elimu yake vizuri katika Shule hii. Aidha nitasaidiana na walezi/walimu wa
Shule katika kumlea kijana huyu katika maadili mema, na kuitika wito wa kufika Shuleni
pale nitakapohitajika.

Aidha taarifa zote za maendeleo ya taaluma za kijana huyu zitanifikia zikitumwa kwa ;

JINA(MZAZI/MIZI)......oicviiee e SLPe
Anwani yangu ya Kudumu Ni.........cccceevvivviieeiecsee e, SIMU......coiiiiiiiececie,
SahiNi....ccooiii Tarehe.....cocovvvvviiiiien,

Ndugu wanaoweza kumtembelea mwanafunzi picha, na namba zao za simu zimeorodheshwa

hapa chini:

L SIMU..iiciieeiie e,

2. SIMU... e

S ——————— SIMU.eeiiiiiee e

A e SIMU.eeiiiiiee e
Weka picha Weka picha Weka picha Weka picha

Zao hapa Zao hapa Zao hapa Zao hapa
Kulingana na Kulingana na Kulingana na Kulingana na
Namba hapo Namba hapo juu Namba hapo juu Namba hapo juu
juu




)

(1)

(11)

(V)

MAANDALIO YA JIONI:

1. Kila mwanafunzi anatakiwa ahudhurie maandalio ya jioni siku zote za
wiki(jumatatu hadi Jumapili saa 1:30 hadi saa 4:00 Usiku.)

2. i kufanikisha maandalio ya jioni, kila mwalimu wa somo atakuwa anatoa kazi
na kuhakikisha kuwa kazi hizo zimefanywa.

3. Walimu wa zamu watakuwa wanasimamia maandalio ya joini kikamilifu.

KUWAMHI:

Kila mwanafunzi anatakiwa

1. Kuthamini muda

2. Kuwahi katika shughuli za shule kama zilivyopangwa Kkatika ratiba ya kila siku

3. Kufika shuleni kwa tarehe zilizopangwa

4. Siku ya kufungua shule, atokapo likizo mwanao anatakiwa kuripoti tarehe na
muda aliopangiwa, iwapo atachelewa kufika tarehe na saa aliyopangiwa
hatapokelewa. Mzazi/mlezi aliyeandikishwa shuleni atalazimika kuja na
mwanae shuleni ili apokelewe.

SARE YA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa katika sare ya shule wakati wote wa:-

NGk~ wdE

Masomo darasani

Kutoka nje ya shule kwa shughuli za kishule
Baraza la shule

Kwenda hospitalini

Kwenda maandamanoni

Kazi za mikono (vazi la kazi)

Michezo

Kwenda kanisani au msikitini

MIPAKA YA SHULE.

Kila mwanafunzi azingatie mipaka ya shule kama ifuatavyo:-

1. Kutotoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha Mkuu wa shule
2. Kutotembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum

(@) Chumba cha walimu (staffroom)

(b) Ofisi za shule

(c) Maabara

(d) Jikoni

(e) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu.

M. P. NDANZI
MKUU WA SHULE
0766169362






