JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI MBEYA

Baruazoteziandikwekwa: Shule ya Sekondari Mbeya,
Simu; Mkuu wa shule :+255 768 858 548 S.L.P. 372,
Mkam mkuu shule +255 766 714 475 MBEYA.
Mwandamizi Taaluma +255 767 063 013 Tarehe ...................
YAH: KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MBEYA KIDATO CHA TANO 2021

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga katika shule hii kidato cha
Tano mchepuo wa PCM, HGE, HGL, EGM.

Shule itafunguliwa tarehe

Mwanafunzi ambaye hatakuwa ameripoti shuleni ifikapo tarehe
atahesabiwa kuwa ameikataa nafasi hii.

Tafadhari endapo hutajiunga na shule hii kwa nafasi uliyopewa naTaifa jibu
kimaandishi kwa kutumia anuani ya shule hapo juu (usijibu kwa njia ya simu)

Majibu yamfikie Mkuu wa shule kabla ya Tarehe
Baada ya tarehe nafasi ya mwanao itajazwa na mtu mwingine kwa
kufuata

Utaratibu wa uchaguzi uliowekwa.



7. ‘Yafuatayo ni maagizo ya kutimiza kabla ya kujinga na shule hii;

a. Jaza fomu ya kukubali kujiunga na shule hii iliyoambatanishwa (tazama
KIAMBATANISHO D). ljaze kikamilifu iwapo umekubali nafasi hii na iwapo
utakubali kufuata masharti/kanuni/taratibu/ na sheria za shule hii kama
KIAMBATANISHO A kinavyoonyesha.

b. Nenda kwa Daktari wa Hospitali ya serikali akupime na ajaze fomu ya “medical
examination” iliyoambatanishwa (tazama KIAMBATANISHO G)

c. Jaza fomu ya “KUANDIKISHWA SHULENI NA HABARI ZA
MWANAFUNZI/MZAZI/MLEZI” (tazama KIAMBATANISHO F).

d. Kamilisha fomu ya uthibitisho wa uraia kwa

Mkuu wa Wilaya unakotoka (tazama KIAMBATANISHO E) au leta kivuli cha cheti
cha kuzaliwa kuthibitisha kwamba wewe ni raia wa Tanzania.

e. Fomu zote zilizotajwa hapo juu ufikenazo shuleni na kumkabidhi Makamu Mkuu wa
Shule.

8. Pamoja na barua hii naambatanisha sheria, kanuni na taratibu za shule. Wewe pamoja na
mzazi/mlezi wako mnatakiwa kusoma kwa makini sheria, kanuni na taratibu zote zilizoainishwa
na ikizingatiwa kuwa kigezo cha maendeleo ya kila mwanafunzi Atakayejiunga na shule hii
kitalenga katika maendeleo ya TAALUMA na NIDHAMU BORA pamoja na kazi za elimu ya
kujitegemea.

9. HONGERA KARIBU SANA Mbeya Sekondari

o=

MKUL WA SHULE
HULE YA SEKONDARIMBEYA

NAKALA,;

Afisa Elimu wa Mkoa
S. L. P 754,
MBEYA

Afisa Elimu Jiji,
S. L. P 149,
MBEYA.



KIAMBATINANISHO A.

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya elimu namba 25 ya mwaka 1978 aidha inazingatia

miongozo inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Wewe kama mwanafunzi unatakiwa

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shuhuli ndani ya shule ni muhimu.

(c) Kutimiza kwa makini mahudhurio darasani na vipindi vya ziada na pia maandalio ya jioni
(Preparation).

(d) Kuwahi katika kila shuhuli za shule za shule na zingine utakazopewa

(e) Kutunza usafi wa mwili wako na mazingira ya shule kwa ujumla.

(f) Kuvaa sare ya shule wakati wowote unapotakiwa

(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(h) Kupita njia sahihi (getini) utokapo na uingiapo katika eneo la shule kwa ruhusa au kibali maalumu.

(i) Kuvaa sare kwa ustahiki Zaidi na sio zinazobana(modal) au milegezo.

KIAMBATANISHO B.
SEHEMU B: MAKOSA YAWEZAYO KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE MOJA KWA
MOJA.

4:1 Wizi, uasherati, Ubakaji, ulawiti na ushoga

4:2 Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya
4:3 Uvutaji wa bangi au sigara

4:4 Makosa yote ya jinai

4:5 Kupigana au kupiga

4:6 Kuharibu kwa makusudi mali ya umma hii ni pamoja na kuandika matusi n.k kwenye kutaza
shule/matangazo ya shule — uchafuzi wa mazingira kwa ujumla

4: 7 Kudharau, kukataa kuimba wimbo Wa Taifa au kuchana bendera ya Taifa
4:8 Kuoa au kuolewa

4:9 Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule

5:0 Kutoa mimba

5:1 Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani, utulivu na usalama wa mali na
watu
5:2 Kukataa adhabu kwa makusudi

5:3 Kumiliki simu ya mkononi au vifaa vinavyohusiana na simu shuleni kama charge, line,
betri, nk.



MAHITAJI YA LAZIMA SHULENI

SARE YA SHULE A. WAVULANA

Vi.

iX.

Suruali mbili za rangi nyeusi na rangi nyingine (angalia
kiambatanisho/atashonewa shuleni)

Mashati mawili yenye mikono mirefu yasiyobana aina ya tetroni. Mashati yote
lazima yawe marefu yanayoweza kuchomekewa ndani ya suruali. Pia Suruali
iwe na mfuko mmoja wa nyuma ya suruali usio na mfuniko.

Jozi (pair) mbili za viatu vyeusi vya kamba. Visiwe na visigino virefu
“ghorofa” au soli nene kupita kiasi. Viwe viatu vya kawaida vya heshima
visiwe vya “ajabu”. Aidha, huruhusiwi kuvaa raba au buti.

Soksi fupi au ndefu rangi nyeusi uje nazo

Sweta rangi ya kijani kibichi iliyoshonwa vizuri isiwe ya wazi (not open) iwe
na “V — Shape”, sehemu ya shingo. Uje nalo.

Tai rangi nyekundu.

T-shirt utanunua ukifika shuleni

b. WASICHANA

Vii.

viii.

Xi.

Mashati mawili meupe yasiyobana aina ya tetroni mikono mirefu, yawe
marefu kuweza kuchomekea

Tai rangi nyekundu

Jozi mbili za viatu vyeusi visivyo na visigino virefu au (ghorofa) au soli nene
kupita kiasi pia zisiwe raba

Soksi ndefu (stockings) nyeupe jozi mbili au zaidi

Sweta rangi ya kijani kibichi iliyoiva na kushonwa vizuri isiwe ya wazi iwe na
“V — Shape” sehemu ya shingo (angalia kiambatanisho)

Sketi mbili za rangi nyeusi na rangi nyingine nyingine (angalia
kiambatanisho/atashonewa shuleni) upana wa belt usizid sentimita 5 au nch
1%/, Iwe ndefu inayo vuka magoti na kutoka kwenye kisigino mpaka kwenye
pindo la sketi zisizidi sentimita 18 au nchi 7%/,.

Shamba dress ni sketi rangi ya ugoro vipimo kama sketi ya shule.

Blanketi moja zito
Hijaabu nyeupe kwa waislam isiyo na urembo

T-shirt utanunua ukifika shuleni
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Xii. Tochi ya kawaida au ya solar
xiii.  Taulo au kanga kwa ajili ya kuogea

» Mzazi/mlezi na mwanafunzi tafadhali zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi atakayeshona na kuja
na sare kinyume na vipimo rangi na aina ya kitambaa tulichokielekeza hatapokelewa.

KARO YA SHULE

a) Ada ya shule kwa mwaka ni shillingi 20,000/= kwa mwanafunzi wa kutwa na shilingi 70,000/=
kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa kiasi cha sh.10, 000 kwa mwanafunzi wa kutwa na
shilingi 35,000/= kwa mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa yote kwa mara moja. Fedha
hizo zilipwe kwene akaunti ya shule Na. 61001200130 katika benki ya NMB Jina la akaunti ni
MBEYA SEKONADARI (Tafadhali Andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)

MICHANGO MINGINE KWA WOTE
b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni
i.  Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa

samani

ii.  Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha

iii.  Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma

iv.  Shilingi 30,000/= kwaajili ya kuwalipa wapishi na vibarua
wengine

v.  Shilingi 2,000/= Nembo ya shule

vi.  Shillingi 10,000/= kukodi godoro kwa muhula (wasichana)
au aje nalo

vii.  Fedha ya tahadhari 5,000/= haitarejeshwa
viii.  Shilling 10,000/= kwa ajili ya matibabu (wasichana)

N.B Malipo yote ya ada na michango yafanyike Benki ya NMB A/C No. 61001200130 MBEYA
SEKONDARI kisha uje na bank pay in slip fedha kwa ajili ya matibabu na magodoro zilipwe
kwenye A/C No. 61006600286 NMB .

MAHITAJI MENGINE
A. VIFAAVYA TAALUMA

i.  Counter books quire 4. Zisizopungua nane kwa ajili ya notisi za masomo darasani ii.
File moja (spring file) rangi ya kaki kwa ajili ya kuweka kumbukumbu za maendeleo ya
mwanafunzi

iii. Picha ndogo 3 za passport size

iv. Rimu mbili ya karatasi za “photo copy” A-4 size

V. Scientific calculator kwa wanafunzi wa Tahasusi ya EGM, PCM na HGE
Vi. Mkebe wa vifaa vya Hisabati (Mathematical set), “pen” na “pencil” n.k
Vii. Vitabu vya ziada kwa ajili ya kujisomea binafsi

viii.  Graph pad moja



B. VIFAA VYA MICHEZO

i.
ii.
iii.
iv.

Truck suit isiyobana fully rangi ya blue yenye mistari mieupe
Raba rangi nyeupe

T-shirt ya blue

Bukta rangi ya blue

C. VIFAA VYA USAFI

i.
il.
iil.
v,
V.
Vi.

Vii.

Fagio moja ya nje aina ya chelewa kwa ajili ya usafi na
Mopa moja
Soft broom moja

Jembe lenye mpini
Brash ngumu yenye mpini mfupi kwa ajili ya kusafishia sinki la chooni.
Ndoo moja kubwa lita 20

Ndoo moja ndogo lita 10 kwa wasichana kwa ajili ya matumizi binafsi bwenini.

MAKOSA YA TAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

I.
i.
ii.
iii.

iv.
V.

Vi.
Viii.

Xi.
Xiil.
Xiv.
XV.
XVI.
XVil.
XViil.
XiX.

Wizi

Kulala nje ya bweni (wasichana)

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

Kugoma na kuhamasisha mgomo

Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule
lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/mlezi na jamii kwa ujumla Vvii. Kusuka
nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi
wawapo shuleni. Kutoa

Kufuga ndevu

Elevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

Uvutaji wa sigara

Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa

Kupata ujauzito au kutoa mimba

Kushiriki matendo ya ualifu, siasa na matendo yoyote yale yanayo vunja sheria za nchi
Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
Kumiliki, kukutwa na kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
Kudharau bendera ya Taifa

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi



KIAMBATANISHO C

YAH: KUJIUNGA NA HOSTEL

Nafurahi kukujulisha kuwa mtoto wako

Amechaguliwa kuingia kidato cha tano (5) na atakaa katika HOSTEL ya shule na kufuata sheria, taratibu
na kanuni zilizowekwa.

Aidha uongozi wa shule utajitahidi kuhakikisha kuwa mwanao anafundishwa vizuri na kumlea ipasavyo,
hata hivyo mafanikio katika taaluma na nidhamu yatategemea jinsi wewe mzazi/mlezi utakavyojenga
utamaduni wa ushirikiano na uongozi wa shule katika kufuatilia mwenendo, tabia na maendeleo ya
taaluma ya mwanao. Tafadhari mwanao aje na barua hii pamoja na viambatanisho A, B na C siku
itakapofungua shule rasmi tarehe . Aidha tafadhari zingatia tarehe rasmi ya kufungua shule
ambayo mwanao hana budi kuripoti. Tarehe ya mwisho yakupokelewa hostelini Tarehe

Mazingira ya hosteli ni mazuri na shule imezungushiwa uzio kwa usalama wa wanafunzi na mali za
Shule.

Pamoja na barua hii tuna ambatanisha:
a. Sheria/ kanuni za hosteli (bweni) (appendix A) pamoja na sheria za shule
b. Mahitaji muhimu ya mwanafunzi wa hosteli (bweni) ( appendix B)
c. Fomu ya utii wa sheria na kanuni za hosteli (Appendix C)

==

MKUU WA SHULE
HULE YA SEKON’DARI‘NHEY#



KIAMBATANISHO D
MAHITAJI YA LAZIMA YA SHULE
MALAZI NA CHAKULA KWA WASICHANA

e Shule itatoa huduma ya chakula malazi, kwa kuzingatia hali halisi ya Mtanzania wa kawaida.
Hivyo, kila mwanafunzi atapaswa kuishi kwa amani wakati wote wa masomo.

N.B Shule haitoi chakula maalumu (special diet) kwa wanafunzi wenye matatizo ya afya ya
kudumu

e Sanduku liwe la chuma (tranka). Ni lazima lifungwe kwa usalama

o Bed covers (shuka) jozi (pair) Meta mbili na nusu aina ya rangi ya pinki. Kipimo
kiwe kamili ili kufunika kitanda chote

e Pluneck nyeupe kwa ajili ya wagonjwa wa kifua/pumu
o Blanketi zito (kwa sababu ya baridi ya Mbeya), mto wenye foronya ya rangi ya pinki, taulo, n.k

e Shule wakati Fulani hasa Jumatano hukosa maji, hivyo ni muhimu kuleta ndoo moja ya plastiki,
ujazo wa lita 20 na mfuniko wake, kikombe cha plastiki kwa ajili ya maji ya kupiga mswaki.

o Vifaa vya chakula; sahani, kikombe, kijiko, bakuli, n.k

ZINGATIA Vifaa vyote vitakaguliwa siku unayoripoti shuleni



KIAMBATANISHO E

SHULE YA SEKONDARI MBEYA FOMU

YA KUKUBALI
R Y/ 551 ¥ msichana/ mvulana, ninakubali
kuingia kidatocha ............... Shule ya Sekondari Mbeya kama mwanafunzi wa kutwa/ hosteli
tarehe ...........cooeeeiiiiil. nitafika shuleni bila kuchelewa.

2. Nitatii sheria za shule na nitaishi kwa amani. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo
na kazi za kujitegemea.
3. Sitashiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

4. Saini ya mwanafunzi ........................ Tarehe .......cooeiiiiii

Sehemu ya mzazi/ mlezi:

O Y 11 ninakubali mtoto wangu......................... asome katika
Shule ya Sekondari Mbeya kuanzia tarehe.............

2. Ninaahidi kulipa ada na michango na pia kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo
shuleni kama ilivyotajwa katika barua ya kujiunga na shule.

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamuonya mtoto wangu kutii sheria za shule na kuishi maisha
mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea.

4. Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubaliwa kuingia katika shule ya Sekondari Mbeya kama
mwanafunzi wa kutwa/ hosteli na ataendelea hivyo hadi kumaliza kidato cha sita.

5. Anuani yangu ya kudumu ni:

SimuNo: .......covineennnn. (Ofisini)
SimuNo: .......ooeeennnt. (Nyumbani)
Mobile.........cceeieininen.

6. Sahihi.................. Tarehe ..........c.c.oceee.



KIAMBATANISHO F.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI JIJI MBEYA

MKkoa Wai......ooooiiiiiiii OFISI YA MKUU WA WILAYA,

WILAYA YA......cooooeenet.
S.LLP.

TAREHE ............

Mkuu wa shule,

UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA

Nathibitisha Kuwa ... (Jina kamili la mwanafunzi) ni
raia wa Tanzania kwa kuzaliwa /kuandikishwa.

Baba yake (Jina Kamili) .........c.oiiiiiiiii i e amezaliwa
katika mKOa Wa .......c.ovviiiiiiii e Kataya ....oooooiiiiiiii
Mama yake (Jina Kamili) ........oiuiiiii e e
amezaliwa katika kataya ... Tarafa ya ......ooviiiiiii
Wilaya ya ..o hapa nchini.

NB: Kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu. Ikishajazwa irudishwe kwa Mkuu
wa Shule tarehe ya kuripoti shuleni.

MKUU WA WILAYA
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KIAMBATANISHO G.

FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZI SHULENI

(Jaza fomu hii kwa uangalifu)

1. Jina kamili la

IMWANATUNZL. .ottt
2. Tarehe yakuzaliwa ...........ccooiiiiiiiiiiiiiin, Wilaya.....ooooviiiii
3. Kabila.........oooviiii. | 6} 23 - RN Dini.....ooooevvvvinnin

4. Jinala mzazi

Anuani ya mzazi

Kaziyamzazi ............coooviviininnnn, SimuNal...........ooooviiiiinnns 2

(Sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao)

5. (a)Jinala Mlezi

(b) Uhusiano kati ya mlezi na mwanafunzi

(C) KazZi YA MICZI . .vevinit ettt Simu Na...............
(d) Anuani ya mlezi

Shule atokayo mwanafunzi

Wakati wa likizo mwanafunzi atakwenda wapi?
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KIAMBATANISHO H.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI MBEYA

Baruazoteziandikwekwa: Shule ya Sekondari Mbeya,
Simu:+25 250 3495 S.L.P. 372,
MBEYA.

Email; mbysecschool@yahoo.com

No. ...

To Medical officer,

Mr./ Miss

Please examine the above named student to his/ her physical and mental fitness for a full time student in
this school. The examination should include the following categories:

1.
2.
3.

10.
11.
12.
13.

HaemO@IODIN .....vi e e e e e
S A 15154 oV Ot
T 1L

Blood pressure:

UNINE fOr SUGAT. ...t e
Stoo] fOr routing EXamINAtION. . ........eiutt ettt ettt et et et et et e et e et e eaae e
Pregnancy test

5] 010
Any deformity

21 0 01

Pulmonary tuberculosis

INEULOSIS ettt ettt ettt et ettt e et e e



T4, Venerial dISEASES .....ooiinnniiitit it e s

15, Other SETIOUS AISEASES . uuuutitt ettt ettt e et ettt ettt e ettt e e ettt e et e e e,

PART B
MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a government medical officer)
1. | have examined the above named student and consider that he/ she is physically fit/ unfit and
mentally fit/ unfit for a full time schooling.

PR © 11153 g o7 ) 1010013 01 £
3. Date......oovvvininnnns SIGNALUIC. ..ttt ittt et
Station ......ooveiiii i Designation .........ccoceveiviiiiiiiiinnan...

Official stamp
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