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OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE 

 
SHULE YA SEKONDARI RUNGWE 

 

   MAWASILIANO:-                 (i) MKUU WA SHULE                        -   0764 – 512624 

         (ii) MAKAMU MKUU WA SHULE    -   0759 – 033331 

                                                              

Kumb. Na. RSS/F.5 SEL./221/……. 

 

Ndugu:……………………………………………… 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RUNGWE MWAKA 2021/2022 

 

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule ya Sekondari Rungwe mwaka 

2020/2021 katika combination ya ………………. 

Shule ya Sekondari Rungwe ipo umbali wa Km. 16, Magharibi mwa Mji mkuu wa Wilaya ya Rungwe.  

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 08/07/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 08/07/2021 na 

mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/07/2021 

 

HALI YA HEWA NA JINSI YA KUFIKA SHULENI. 

Shule ya Sekondari Rungwe iko Mkoani Mbeya, Wilaya ya Rungwe, shule ipo umbali wa kilometa 45  kutoka 

Mbeya Mjini. Toka Tukuyu kilometa 16 Aidha Shule iko chini ya Mlima Rungwe wenye urefu wa Meta 2981 

A.S.L.  

Hali ya hewa ni ya baridi na mvua kwa kipindi kirefu. Hali hii ni nzuri sana kwa afya ya mwanafunzi na ni 

mazingira mazuri kwa kujifunzia. 

Ili ufike shuleni vipo vituo vya kushukia katika barabara kuu itokayo Mbeya Mjini kuelekea Kyela, telemka kwenye 

mji mdogo wa KIWIRA  utapata usafiri wa TAX Tshs. 20,000/= 

Pia ukishuka kituo cha SOGEA ni jirani zaidi, utapata usafiri wa BODABODA kwa Tshs. 3,000/=. 

 

MAAGIZO MBALIMBALI. 

1. SARE YA SHULE: 

(a) Suruali 2,kitambaa cha tetron  rangi ya dark blue (moja) na rangi ya kijivu(moja) zitapatikana 

hapahapa shuleni kwa bei ya Tshs. 22,000/= kwa kila moja. Mkanda wa kuvalia suruali mweusi 

wa ngozi. 

(b) Mashati mawili meupe mikono mirefu na marefu kurahisisha kuchomekea yasiyo na mapambo au 

nembo yoyote. 

(c) Viatu vyeusi jozi mbili vyenye kisigino kifupi vyenye kamba na visivyochongoka sana mbele. 

(d) Soksi jozi mbili 

(e) Sweta moja rangi ya  Bluu ‘V’ zinapatikana hapa shuleni kwa Tshs.15,000/= 

(f) Tai ndefu rangi ya dark bluu itatengenezwa hapa shuleni .  

(g) T.shirt mbili za shule rangi ya kijani zinapatikana hapa shuleni  kwa Tsh. 15,000/= kwa kila moja. 

(h) Shamba dress  ( suruali nyeusi mbili (Tetron ) shona nyumbani ,  

(i) Matibabu   (CHF)Tshs. 6,000/= kila mwaka, kwa asiye na Bima ya Afya na mwenye Bima ya 

afya aje na kadi ya Bima bila fedha hiyo . Mwanafunzi atapigwa Pasport size kwa shilingi 2000/= 

kwa ajiri ya kitambulisho cha matibabu   na shajara yake 
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N.B:Vaa suruali nyeusi na shati jeupe unapokuja kuripoti. Nguo za nyumbani haziruhusiwi kabisa shuleni 

 

 

2.VIFAA VYA DARASANI 

 Kalamu za wino, risasi, rula, mkebe (mathematical set) daftari kubwa zisizopungua 12. (zinauzwa 

kwenye duka la shule) 

 Bunda mbili(2) za karatasi  kwa  muhula mmoja,  (zinauzwa kwenye duka la shule).  

 Wanafunzi wa mchepuo wa sayansi , HGE na EGM waje na scientific calculator   kwa 

wanaosoma BAM (HE&CBG) na Tsh. 37,000/= kwa wanaosoma  ADVANCED 

MATHEMATICS (EGM & PCM) + PCB . FH991 
 Dissecting kit kwa wanaosoma somo la Biolojia. 

 Kila mwanafunzi aje na vitabu kulingana na mchepuo wake vinginevyo hatapokelewa. 

 Kila mwanafunzi wa mchepuo wa sayansi atatakiwa aje na koti jeupe la maabara. 

 

 

3. VIFAA VYA BWENINI 

 

 Shuka mbili rangi ya kijani, shuka moja rangi ya pink, Blanket moja, mto na foronya zake, 

kandambili jozi moja, sahani, bakuli, kikombe, kijiko kwa ajili ya chakula viwe vya alluminium, 

usilete vyombo ya plastiki. 

 Chandarua rangi ya bluu moja 

 Godoro la futi 21/2  x 6 (Godoro linauzwa kwenye duka la shule kwa  

Tshs. 27,000/=) na Tsh. 36,000/= 

 

4. NGUO ZA MICHEZO 

 Jersey rangi ya bluu na raba za michezo. 

 

5. VIFAA VYA USAFI NA UZALISHAJI MALI   

 

VIFAA - Jembe na 

mpini(mpini 

unapatikana 

shuleni kwa 

Tshs. 2000/=) 

- Ndoo lt. 10 Mbili 

- Toilet paper 

bunda 3 

PANGA SLASHER RUBBER 

SQUISER 

RABBER 

SQUISER 

HARD BROOM 

WAHUSIKA         WOTE EGM PCM PCB CBG HGE, HGK, HKL, HGL 

(I.E ALL ARTS) 

 

6. ADA NA MICHANGO YA SHULE. 

(i)     Ada ya shule kwa muhula Tshs. 35.000/= kwa muhula. 

(ii) Mchango wa ukarabati  Tshs. 20,000/= kwa mwaka mmoja tu. 

(iii) Mchango wa taaluma Tshs. 20,000/= kila mwaka. 

(iv) Mchango wa ulinzi, wapishi na vibarua wengine  Tshs. 30,000/= kila mwaka. 

(v) Tahadhali Tshs.  5,000/= kwa mwaka mmoja tu na haitarudishwa. 

(vi) Kitambulisho na picha Tshs.6,000/= kwa mwaka mmoja tu. 

(vii) Mchango wa umeme Tsh. 10,000/= 

(viii) Huduma ya kwanza Tsh. 5,000/- 

(ix) Mtihani wa kujipima (mock) Tsh. 20,000/= 

(x) Nembo ya shule Tsh. 5,000/=. 

(xi) Mchango wa Umeme kwa mwaka Tsh. 10,000/=  

(xii) Mchango wa uzio Tsh. 15,000/=.   Kibali cha kuchangisha kimeambatanishwa. 

(xiii) Michezo Tsh. 7,000/= 

 Lipa ada na michango kupitia Akaunti ya shule NMB, A/C no. 61401000007,A/C name 

HEADMASTER RUNGWE HIGH SCHOOL. 
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 Mwanafunzi aje na BANK PAY IN SLIP yenye kuonesha mchanganuo wa malipo hayo. 

Mwanafunzi ambaye hatakuja na Bank pay in slip ya malipo hatapokelewa wala 

kuandikishwa. 

 Michango yote tajwa hapo juu utatakiwa kuweka katika akaunti hiyo hapo juu na sio 

vinginevyo na kuwasilisha bank pay slip katika ofisi Ya Mhasibu wa shule na hakuna malipo 

ya pesa taslimu. 

 

7.  FEDHA YA MATUMIZI BINAFSI NA NAULI YA KURUDIA NYUMBANIWAKATI WA LIKIZO 

 Niwajibu wa kila mzazi/mlezi kuhakikisha kwamba anampatia mtoto wake fedha 

za kutosha kwa ajili ya matumizi binafsi pamoja na nauli ya kurudi nyumbani 

wakati wa likizo. 

 Shule haina uwezo wa kuwawekea fedha shuleni au kuwakopesha wanafunzi 

ambao hawatatumiwa nauli na wazazi /walezi wao wakati wa likizo. 

 

 

8. VITABU VYA MASOMO: 

 Shule inakabiliwa na upungufu wa vitabu vya masomo, hivyo kila mzazi/mlezi amnunulie mwanae baadhi 

ya vitabu muhimu kwa masomo yake. 

 NB: Vitabu vya sayansi ni vile vya kidato cha tano na sita tu vinavyouzwa kwenye maduka ya vitabu 

 

 

9. MAMBO YA KUZINGATIA KABLA YA KUJA SHULENI 

 Nenda kapime afya yako kwa daktari wa hospitali ya serikali, tumia fomu iliyoambatanishwa, na uje nayo 

ikiwa imesainiwa na daktari. 

 Lazima uje na Original na Copy za Result Slip, Leaving Certificatena Cheti cha kuzaliwa ama 

Affidavit, inapatikana kwenye mahakama za wilaya kuthibitisha Uraia wako. 
 Soma na kuzielewa sheria na kanuni za shule ambazo zimeambatanishwa, wewe pamoja na mzazi/mlezi 

wako muweke sahihi kuonyesha mnakubaliana nazo. 

 

N.B:  NI MARUFUKU MWANAO KUJA NA SIMU AU LAINI YA  

          SIMU SHULENI VINGINEVYO ATAFUKUZWA SHULE. 
 

 

……………..........…………………… 

G.P. MAKWETA 

(MKUU WA SHULE) 
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SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 
 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha shule ni jumuia na inapaswa iwe 

na taratibu ambazo zitaiongoza jumuia hiyo ili  kufikia malengo yake kwenye ufanisi zaidi. Lengo la elimu ni kufuta 

ujinga na pia kuwaanda vijana wetu kulitumikia Taifa katika sekta mbalimbali. Wajibu wa shule ni kuandaa raia 

wema wa baadaye. Shule haitazamii kuandaa raia wavunja sheria (wahuni, wezi, majambazi n.k.). Hivyo kila 

mwanafunzi wa shule hii analazimika kufuata na kutenda kama sheria na kanuni zinavyooneshwa hapa chini. Ni 

vizuri kila mzazi/mlezi akae na mwanae na kuzisoma na kuzielewa kabla ya kuja shuleni. Baada ya kuzisoma weka 

sahihi yako na sahihi ya mwanafunzi. Mwanafunzi ambaye atakuja na fomu ambayo haijasainiwa na mzazi/mlezi 

hatapokelewa  

 

A. HESHIMA: 

     i.    Mwanafunzi atasimama na kusalimia mwalimu au mtu yeyote aliyemzidi 

            umri   anapopita, anapoingia darasani na penginepo. 

     ii.   Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha chafu wakati wowote kati yao wenyewe,  

           kwa mwalimu na watu wengine. 

    iii.   Mwanafunzi ni lazima awaheshimu wafanyakazi wote waliopo shuleni kwani  

           ni walezi wake. 

    iv.   Kila mwanafunzi ni lazima athamini na kuheshimu kazi za aina zote 

     v.   Kila mwanafunzi ni lazima ashirikiane na wenzake katika kazi zote 

    vi.   Ni marufuku kwa mwanafunzi kufanya yafuatayo: 

a) Kuvuta sigara au bangi na kutumia madawa ya kulevya.. 

b) Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu. 

c) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima 

d) Kugombana au kupigana 

e) Kunywa pombe 

vii. Mwanafunzi ataitikia mara moja anapoitwa na walimu na kukimbia mwalimu aliko. 

viii. Mwanafunzi ataheshimu bendera ya Taifa, picha za viongozi wa serikali, nembo ya Taifa, wimbo wa 

Taifa na fedha ya taifa. 

ix. Kila mwanafunzi lazima aheshimu ukumbi wa mikutano, bwalo la chakula, ofisi za shule, mali yake, 

wenzake na mali ya umma. 

x. Mwanafunzi atanyoosha mkono na kusimama wakati wa kuuliza maswali na kujibu. 

xi. Kila mwanafunzi anatakiwa kukaa kimya akiwa darasani na kuomba ruhusa ya kutoka nje kwa mwalimu 

au kiongozi wa darasa 

xii. Mwanafunzi ni lazima awaheshimu viongozi wa serikali na watu wote. 

 

B.   MAHUDHURIO: 

        i.           Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi kwa muda wote wa masomo  

                      ndani ya darasa. 

ii. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie kazi za mikono na michezo 

iii. Kila mwanafunzi lazima ahudhurie shule kwa muda wote uliopangwa 

iv. Kila mwanafunzi lazima ahudhurie mikusanyiko yote ya shule ambapo hutatolewa matangazo 

mbalimbali na pia kuitishwa majina (rollcall) 

v. Kila mwanafunzi lazima ahudhurie mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa usafi 

kupandisha bendera ya taifa na mikutano mingine. 

 

C.     MAANDALIO YA JIONI. 

        i.        Kila mwanafunzi atalazimika kufanya maandalio ya jioni katika darasa lake 

        ii.       Walimu watatoa kazi na watahakikisha kuwa zimefanywa. 
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 D.     KUWAHI: 

 i.        Kila mwanafunzi ni lazima azoee na kuthamini muda. 

       ii.       Kila mwanafunzi ni lazima awahi mahali anapohitajika kama ratiba                                                      

           inavyomtaka, wanaochelewa wataadhibiwa. 

      iii,       Mwito wa dharura ukitokea mwanafunzi ni lazima akimbilie huo mwito. 

      iv        Kengere itagongwa ili kukujulisha  muda wa kufanya shughuli mbalimbali. 

      v.         Mwanafunzi lazima ufike shuleni kwa tarehe zilizopangwa. 

 

 

E.  SARE ZA SHULE 

1.    Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare kwa matukio wakati ufuatao. 

       (a)    ukiwa masomoni, darasani. 

       (b)    unapotoka nje ya shule 

       (c)    unapohudhuria baraza la shule 

       (d)    unapokwenda hospitali kutibiwa 

       (e)    unapokwenda kwenye maandamano 

       (f)    Unapokwenda nyumbani na kurudi shuleni. 

2.    Kila mwanafunzi lazima awe na vazi la kufanyia kazi za mikono. 

3.    Kila mwanafunzi lazima awe na nguo za michezo. 

4.    Kofia haziruhusiwi kuvaliwa katika eneo la shule, isipokuwa kofia maalum kwa  

             Waislamu wanapokwenda kuswali. 

 

F.MIPAKA YA SHULE 

1. Mwanafunzi haruhusiwi kuwa nje ya mipaka ya shule wakati wote anapokuwa shuleni, mpaka   

awe na kibali maalum 

      2.    Ni marufuku kwa mwanafunzi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali    

             (a) Nyumba  za walimu na staff room isipokuwa kwa ruhusa maalum. 

             (b) Ofisi za shule 

                           (c) Maabara 

                           (d) Jikoni. 

   (e) Nyumba za wafanyakazi ( wasio walimu) 

       3.    Ni mwiko kwa mwanafunzi kutembelea, kuonekana kuzoea sehemu zifuatazo: 

  (a)    Vilabu vya pombe 

                    (b)    Nyumba za starehe 

                   ( c)   Nyumba za kufikia wageni. 

 4.     Mwanafunzi haruhusiwi kulala nje ya shule isipokuwa kwa kibali cha mkuu wa  

               Shule. 

 

G.USAFI: 

Usafi ni sehemu ya maisha yako na iwe ni tabia yako kuwa msafi na kushiriki kikamilifu katika kuyaweka 

safi mazingira ya shule. 

 

H. BWALO LA CHAKULA 

                    i.      Bwalo liwe safi daima na liheshimiwe 

                   ii.      chakula kiliwe ndani ya ukumbi 

iii. usiingie jikoni bila kibali cha mwalimu au kiongozi anayehusika na bwalo 

iv. uwe muungwana unapokula chakula, hakuna sababu ya kuzungumza na kupiga kelele wakati wa 

mlo. 

v. Hairuhusiwi kuingia na viatu ya wazi na ndala ndani ya Bwalo la chakula na jiko la shule. 

 

I. MAKOSA  YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE. 

 

(i) Wizi 

(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro 

(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo. 

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu , walezi na jamii kwa ujumla. 
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(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule. 

(vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi  

         wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo  wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule. 

(vii) Kufuga ndevu 

(viii)Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya. 

        (ix)Uvutaji wa  sigara. 

        (x)Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa. 

        (xi)Kupata ujauzito au kutoa mimba. 

        (xii)Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi. 

(xiii)Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana. 

       (xiv)Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni. 

        (xv)Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule. 

        (xvi)Kudharau Bendera ya Taifa. 

        (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k. 

        (xviii)Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi. 

 

Mwanafunzi lazima aje na picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza 

kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu. 

 

 

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI NA ANUANI 

 

Jina la mzazi/mlezi ……………………………………………………………………….. 

Anuani ya nyumbani ……………………………………………………………………… 

(physical address) 

Namba ya simu ya nyumbani/mkononi …………………………………………………… 

 

SAHIHI ……………………………………………..TAREHE………………………….. 

 

 

SAHIHI YA MWANAFUNZI 

 

Nimezisoma na kuzielewa sheria na kanuni za shule na kwamba nitakuwa tayari kuzifuata. 

 

Jina……………………………………… sahihi………………………….tarehe……………. 

 

 

               SAHIHI YA MKUU WA SHULE 

 

 

              JINA ……………………………….. …….SAHIHI …………….. …TAREHE ……………. 
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THE  UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

 

PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT. 

 
RUNGWE HIGH SCHOOL 

P.O. BOX 28 

T U K U Y U. 

 

 

DATE …………….……… 

 

To The Medical Officer 

Government Hospital 

      ……………………………… 

      ……………………………… 

      ……………………………... 

      ……………………………… 

 

Please examine………………………………………………………… as to his fitness for 

pursuing further education at this school. 

 

1) Hemoglobin 

……………………………………………………………………………… 

2) P.V. Blooding………………………………………………………………… 

3) (a) Blooding ………………………………………………………………… 

(b) Hearing ………………………………………………………………… 

              4)     Blood pressure…………………………………………………………… 

              5)     Stool for routine examination …………………………………………… 

              6)     Urine for sugar …………………………………………………………… 

              7)     Skin diseases ……………………………………………………………… 

              8)     Leprosy …………………………………………………………………… 

              9)     Pulmonary tuberculosis …………………………………………………… 

            10)     Asthma …………………………………………………………………… 

            11)     Epilepsy …………………………………………………………………. 

            12)     Deformity ……………………………………………………………….. 

            13)     Mental problem ………………………………………………………….. 

            14)     Comments ………………………………………………………………… 
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                       ………………………………………………………………………….. 

                       ………………………………………………………………………….. 

                        …………………………………………………………………………. 

 

…………………………………………………….. 

DESIGNATION 
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