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WARAEA WA UTURMISHT NA. 1 WA MWAKA 1908

TARATIBU ZA UTENDAJTT KAZI KATIKA MUUNDO MPYA WA
TAWALA LA MIEKOA TANFANIA BARA

UTANGULIZI:

Blwongozo wa nracztibe wa sendeshaji kazi Mikoani wlitolewa kwa mara va mwisho kwa Waraka wa Watumishi
wa Berikali Na. & owa mwaka 1980 kufuatia kusejeshos bwa Serikali wu Mitaz, Kwa b wi Waraka hun Senikah
#a Mitan zilipewa majukomu va Kusimania shughell e vzalishaji mali, huduma za kivchumi na kijamii Walayani
i Vi, Magukumu va Serikali Kuw, ngae ya Mikoa valikuwa ni psimamizi we ulingi na unsalama na maseals va
kiutiwala, Uroctu vliopatikana katika utekelezaji wa mfome hug umeonyesha kwamba watumish wengi, hususan
walaalam, nyenso s kebanyia keed nu fedha nyingi zilibaki Mikoani badala ya kupelekws katika Serikali za Miaa
Hali hit imeaafanya Serikali za mitaa zisiwere kotekeleza majukeme yake kwa ufanisi uliotarajiwa.

Ewa kutambua upungufi uhojitokeszs kama iliveoelezwa hapa jun Serikali imefanya marekebisho katika muunds
ulickuwepe il kuimarisha mpange wa madasaka Mikeani. Madhurnoni va Waraka hes ni kiton ufefanuzi we
utekelezaji muunds mpya wa Utawala Mikosnt kwa kuzingatiz Sheria va Tawala za Mikoa (Ragiomat
Adeministration Acth No. 19 ya mwaka 1997, Waraka wa Waziei Mkuo Na, 1 wa 1996, na kuundwa kwa Wizarn va
Tawala 2a Mikoa na Serikali za Mitaa,

20, MAJUKUMU YANAY OAMBATANA NA MUUNDO MPYA:
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d.0.

Serikali Koo katika agaz va Mkoa na Wilaya inajukem ln Kusimumiz utekelezaji wa Sera xo Serikali na
kuhakikisha kuwa winekelesig: mbalimbali wanazingatia maelekezo va Serikali na kwarnba malengo valivowekwa
na Taifa yvamafikiwa, Awdha Serikali kacika ngaed v Mkoa ng Wilaya inahesika na vsimamizi wa Ulingi, Usalama
i Llrawals,

Serikall za Mitaa choni v Halmashawrd xa Miji na Wilava xing jukomu la kozimamia shughuli za uzalishaji mali,
hucma o kivchumi na kijamii katika maenes vao. Aidha uickelezaji wa majukemo ya Halmashaw 2 Miji na
Wilava utisingatia Sheria, Kanuni na Miundo yake.

MULNDO MPYA WA UTAWALA MIKOANI:
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Bulingana na Muundo mpya wa Unawals Mikeani, Mkoa utaongoews na Mkuu wa Mkoa.

Migkelezuji Mbuu wa Scrikali na Afisa Mhosibu wa Mkoa ni Katibu Tivcals wa Mkoa.

D51 ya Mo wa Mkoa nakuwa na warumishi wasiveidi 83, Kaibu Tawals wa Moo ataonaces Sekretarict Y
Watnrnishi wi tadlwma mbalimbali kama inavyoonyeshwa kwenpe Nvongeza "A.17A2"

Wilaya itaongoewa na Mkuu wa Wil Mickelezelji Mkue wa Serikali Wilavani ni Katibu Tawala wa Wilaya,
Kila Wilaya itakuwa na watarmishi wasiogidi 14 kwa msrwany e unaeonyeshwa kanika MNyongera "1

Kartka agat v Tarali, puiakuwepo watnmishi wasiozidi 3, kiongozi akiwa ni Katibu Tarafa.

BMIGAWANY O WA KAXL:

4.1 OFIEI ¥A MEUU WA MKOA

Chini ya Muoundo b mpya wa Ulawala Mikeani madaraka ua wajiby wa Mazfise Wakeu wa Mkoo valukuwa
kama iuatavyo:-
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A0 Mkow wa Ml

Foaa mujibu wa Kitungo 6104 na (5) cha Kanba v Jamhun va Moungano wa Tanzania ma vifungu 56 aa 7 vea
aneria ya Tawala za Mikoa M, 19 v 1997, Mkuo wa Mkoa ana wajibu wa kostmamia kazi na shughuli sote za
Serikalt ya Muungann wa Tanzanin katika Mboea aliokabidhiwe. Aaekelers kaed na shughuli eote zilizotajea na
shers s Kwit mujibu wa sheria kama nd kaed so slogholi s Moo wa Mkon oo atakowa na madaraka vone
valakiyotujwa na sheria yovole Hivotungwa o Bunga. Kwa luvi sosa shera sinasohusika na majukemg makubues
va hkueu wa Moa vameonyeshwa Katika MNyongesa C7

413 Rt Tawsls wa Meoa:

413

Katibu Tawala wa Mbaa ana jukomu la kumshauri Moo wa Mkoa na kuwa mmckelerajn Mkun wa shughuli za
uongoEn wia Sekretancti va Mkoa kulingana na sheria ya Tawala za Mikoa Na.o 19 ya 1997, Majukumu vake
mikuivars vameorcadheshwa knfika Myonzerza "0 va waaka oo,

Kamati ya Ushaurs va ¥koa [ Regional Consuliative Committes - RCC):

() Ramab ya Ushavn ya Mkoa ni chombo cha kutea ushaun Dsahia olakaomsaidia - Miue wa MEoa ko
miongoeee va utckelezaji Mkoani, Kikao cha RCC ndipo patakewa muhali pa kojadili mambo vore va Mkoa
na kutoa fursa meoni zaadi v keshauriana na kuratibu mipange va maendeles na urekelezag wake,

(B Wajuimbe wa Karnali:
1. Mkou wa Mkoa ambaye atakuwa Mwenvekin
- Wakou wa Wilaya (Wilava zote kauka MEoal.
Wenyevin wia Halmashour za Miji, Wilava na Miji Midogo Moo,
Wakurugensi wote wa Halmashauri za M, Wilava sa Mip Midoga Meoani,
Wabonge wote wa Majpmbo Mkoan,
6. Wabunge Wanawake waliochaguliva na Vyvama vya Siasa vinavyowakilishwa Bungeni
Fanta Tawala wa Mkos ambaye atakuwa Katibu.,

b

bl

-

{c) Kamati hii dakutana mara mbale kila mewaka we Gedbn no inoweera Xuwa na kikao cha #iada prale
itabiapoonezana wmahime wa kofanya hivee, Aidia Kamati inaweza komawalika min mwinging vevole kuma
utacnekang wmubomy wi kulanyd hivyo kwa lengo la kuleta wfamss wa shughueh so Kikao cheneows,

fdy  Majukumu va Kamati ya Ushauri v Mkoa yamo kaika kifunge cha 9 cha sheria va Tawala za Makoa Na, 19
va LBIT na yameorosdheslwa katika Myongess "E”

414 SERRETARIETI YA MEOA
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Sekretarien ya Mkoa i wajibu wa kumshaurt na kumsaidia Miug wa Mioa
kuwtekelyes maguikom vake, huswsan:-
+  Kedumisha Uinei na Usalama.
¢ Fuwwa Mhinili wa Halmashawsg,
*  Fuioa ushauri wa kitgalam kwa Halmoshauri i 2iwese kuton huduma bora kwa wananshi,

Sekretirien va Mo italon aing nne za huduma za kuzisaidia Halmashaur (Support Services) kamn ifoaravyo:-

* Huduma za Usimamizi wa Kazi (Management Support Services) katika fani za Serikali za Mitaa, Shora,
e, Takwimu, Masndeleo v Jamdi no Ukagesi wa hesaba,

* Hueduma ia Moendeleo ya Kiuchumi (Eeonomie Development Support Services) kitika fani 22 Kilimo,
Mituge, Binshara, Maliasili na Usharika.

* Huduma za Mipango va Arcdin ma Ukandisi {Physical Planning and Engincering Suppot Seivices)
watika fann za Ukanadisi, Mipange Miji no Upimaji.

= Thedurmy e Jama (Social Sector Support Seivices) katika faor za Bl Al Ustiws wa oo na Magi.

42 OFIST YA MRELUT WA WILAYA

420, MEue wa Wilaya:

Bowi uparnde wa MEuw wa Wilaya licha va kwwa na madaraka va omla vanaeotmcika kutoks kwa Rais kupitia kwa Mkou
wii Moo, Mkuu wa Wilava starckeleza moqukmme vote alivopewa na amakavopewa chini va Sheria vovote ilivotmmgwa
au iakayorngwa na Bunge, Kwa hivi sasa, Sheris rinozohusika simeonyeshwa katika Nvongeen “F”
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22210 Ruotibu Tawala wa Wilayu:

Katibu Tiwala wa Wilaya atadoows oo melaun o mtekelesapi mkog wa shugloeli, cote 2o Serikali glizomo katiky songoei
wat Waliwn Rar ailivvocrodheshwa katika Myongesa "G

423 Katibu Tarafa:

K anaha Taraba atakwass momshaure na mesandizn we mbkuu wa Wilava katika wlekeleziai wa shughuli za Serikali katika eneo
Iy Taraby yake. Mugukwmo veke vameelezwa katika Myvongeza "H”

AIAWASILIAMND: _

Foutokan na kufutwn kwacheo cha MEurmeene: wi Maendeleo wa Moo, barea sote 2inazzoclekerwa Ofisi va Mkue wa
MEna zinndikwe kwa “Katibe Tawala wa Mioa™, Avdha katika ngaz va Wilava bama candkwe bwa = Katila Tawala
wa Wilava'.

Halikadbalika kwa Kuwn hakuna tena Idara #za Serikali za Utckelezaji Mkoani, mtindo wa wataalam katika Mkoa na
Wilaya kuandika bara ching va sckia za taalema cao oo, Adisa Bailuno Moo aw kny Afse Kilme Mson wnelupes,
Waranlam woe katika Sekretarien ya Mkoa aiowa timo mega na barea wote wilaksoandika sitakuwn kwa niaba va

Eowhibar Tl wen Mkoa,

Lraratibu wa mawasiliano baina va Sckretarien za Mikos na:
= Wypeara Wil Tawala w Mhkoa mi Serkah xn Mk
= Werzara zingime,
o [fisi za Mikon za Wikara zenye Ofisi hai Mikoani,
¢ {Misi e Wakou wa Wilaya,
« Halmashaun w MipfWilsva,
= Wvommben vinmgine vl Senikali,
= Wyombo visiveo wya Kiserikali, vitakuwa bama ifostavyo:

E 1 Wizara yo Tawala e Mikoa na Serikali ca Mitan,

Uhusiano wa mawasiliano baing va Sekretaricet 2a Mikoa na Wazara va Tawala za Mikoa ma Serikals za Mt wi wa maja
Ewen moga.

521 Wiearn Lingine:

Mawasiliano baina ya Sckretaric #2 Mkoa nn Wizara zingine yataendeshwn Rupitns Wizars v Tawals wa Mikow na
Serikah ra Mitaa. Hata luvpo mavasiliane vanayohusu kubsdilishana maoni juo va mambs va Kitaalam yanaweza
bulamyws maoga kwi moja kil va Wizara no Katiba Towala wa Mkoa na nakala kupelckwa Wizara va Tawala za Mikoa
na merikali 2a Mitaa,

5203 Wiheara Fenye Ofisi hoedi hTiboonmni:

Wiy penye Ofis hadi Mikoani, kwa mfano Wizara va Mambo va Ndant, zinapowasiliana na ofisi sao z: mokoa kahose
masuala ¥a sera pa maamuzi Mengine, nakala ca taanta hia sinakilive bwe Makatnbo Tawals wa Mikos na Wisim v
Tawala za Mikoa ma Scrkali #a SMigaa,

.24 Ofisi zn Wakuo wa Wilnyu:

Mawasiliano vatakuwa ya Riuendeshaji kax [Admimsranyer Andhs mowasihann baima va Wikeo wa Wilaya na
Halmashaer 2a h‘l:l_]il"'.‘r':li.:l_'.-.'l }'i\l."ll:'!l'-'.‘il ¥l T ki m:c':j.;l

525 Halmushaori za Miji"Wilaya:

Mo ilin yitakuwa ya muge kwi moja kwin ubusiane wiowaied wi Seknetarieti kozisaidia Halmashauri. Mawasiliano
lrver wanshusy ushaun wa kilazlon kuioka Sekretaried 22 Mikoa na mawasiliane vanzeohusu Miue wa Mioa kams
M bl wi Halmashourd 2a Wilava na Mhimili bsaidizi wa Halmashausi za Wiji.

2.0 Yyombo vingine vya Kizerikali:

Vvombo vingine vy kiserikili ndani va Mboa kws miano Bodi za Maji, vinapetaks kuwasilisna na Wizara ni lazxima
kwanen vishaurane na Makaiba Tawala wa Mikoa na barua zole sitakazotokina na mashawriamo havo zinakilive kwa
ilukatibu Taweals wa Miko
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227 Wynmhao visivys vyva Kisertkali:

M mehime kwi Wakoa wa Mikca kupitia kwa Wakou wa Wilayva kupata aanfa Lamal kuboso shuchuly saoevombae bivvo
Mkoani. Makatibu Tawala wa Mikoa Kama wasajih wasarlie wa "NOOs" wabusishee kikamilife koratibo singeholi
vioimbo Jivvo. Fie vyombo hivo vieoe tsarils v shoglobi zeo kwenype Eanad 2a Ushaor za Mikow (ROC

UHAMISIO:

il Uhamishe Ndani yo Sekretarieth yo Mloa:
Uhiomishe wi watumishy wode naduni va Sckretericti va Moo viakown chini ya madaraka va Kanbo Tawaln wa
Mk

.1 Uhamisho Mje va Sekretarieti ya Wkoa:
Ukanmishe wi maobisaiwalaslam kuloks Wizara kwends Sekretarict va Mkoa na kutoka Sckretarien wa 3koa
Ewendin Wizara wiafanyika basda va mawasiliano kad ya Batbe Tawala wa Meoa me Wieara venye watialun
wahusika na kopitia Wizara va Tawala za Mikoa na Senkals w0 M,

TARATIBU ZA AJIRA NA NIDHAMU :

Muasuala vanuyohusu Mamlaka za Ajira, Mamlaka za Nidhamu, likizo ne kosoafu kwas wanomishn wa olish v Moy wa
Mkoa pa O] va Moo wa Wilave vataendelea kushughuhkiwa kwa mugibu wa sherin na koneni mbalimbali zo
Ururnishi Serkaling,

MEMGINEY O

a0 Muounds wa sektn wvo Afva katika ngazi yn Mkoa ne Wilaya unnandaliwa. Hadi hapo wiakapokamalika wansmishe
wa Atva nn Hospitali 2n Bikoa na Wilava sitaendelea kuwa ching va Eanbu Tawala wa Mkos,

A2 Sekra safuatizeo aendeles kowa cliom va W sineohosika,
.« Magesht vooulinet no Usalama
. Muahakama

WIS HO

Waraks nuu wnaanza kuwmika kuangia tarche | Okioba, 1998 a0 unafura Waraka wa Witumsin wa Senkal Mo wa
1980 na MNa.® wa 972,

oA RUGUMYAMHET,
Eanba Mkuo i Linarmisk)





