

## JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



### FOMU YA USAJILI

**JINA LA MAONESHU:** MAONESHU YA KWANZA YA KIMATAIFA YA NANENANE

**MAHALI:** VIWANJA VYA JOHN MWAKANGALE MBEYA

**MUDA:** KUANZIA TAREHE: 25/07/2023 HADI 08/08/2023

**Taarifa za Mwombaji:**

- i. Jina la Kampuni/Taasisi/Biashara: .....
- ii. Anwani: .....
- iii. Mahali ilipo: .....
- iv. Simu: ..... Barua pepe: .....

Ada na gharama za ushiriki wa Maonesho ya Nanenane 2023

	<b>Aina ya Tozo/Ada</b>	<b>Bei/Gharama</b>
<b>1</b>	<b>Viingilio na ushuru wa biashara</b>	
	Viingilio vya wakubwa getini	1,000
	Viingilio vya wadogo getini	500
	Viingilio vya magari binafsi getini	2,000
	Viingilio vya magari ya mizigo getini	3,000
	Viingilio vya pikipiki na bajaji getini	1,000
	Viingilio vya magari binafsi kwa msimu	15,000
	Viingilio vya magari ya mizigo kwa msimu	30,000
	Viingilio vya magari makubwa ya kampuni kwa msimu	40,000
	Ushuru wa biashara ndogo za mitumba na vyombo kwa msimu	20,000
	Ushuru wa bahati nasibu kwa msimu	80,000
	Ushuru wa biashara ndogo za mikokoteni kwa msimu	20,000
	Ushuru wa chakula, nyama choma na vinywaji kwa msimu	80,000
	Ushuru wa promotion ndani ya uwanja asiyelipia kiwanja cha muda kwa siku	60,000
<b>2</b>	<b>Michango na Ada ya ushiriki wa maonyesho</b>	
	Ada ya ushiriki taasisi za umma	300,000
	Ada ya ushiriki makampuni makubwa ya kibiashara (Umma na Binafsi)	400,000
	Ada ya ushiriki taasisi za fedha (Mabenki)	400,000
	Ada za ushiriki taasisi ndogo za kifedha (Microfinance) na mifuko	200,000
	Ada ya ushiriki taasisi binafsi mfano NGOs	200,000
	Ada ya mabanda ya chakula ya kudumu kwa msimu	150,000

	<b>Aina ya Tozo/Ada</b>	<b>Bei/Gharama</b>
	Ada ya watoa huduma ya choo ndani ya uwanja	50,000
	Ada ya huduma za kulala wageni kwa msimu	150,000
	Nyumba za binafsi ndani ya Uwanja na Vyumba vya biashara vinavyozunguka uwanja kwa msimu	50,000
	Kukodi chumba kwa Msimu katika jengo la Sekretarieti Kanda	500,000
<b>3</b>	<b>Ada ya viwanja vya muda</b>	
	Viwanja nje ya Jengo la Sekretariet Kanda kwa mita ya mraba	3,000
	Kitalu/Block A kwa mita ya mraba	3,000
	Kitalu/Block B kwa mita ya mraba	2,000
	Kitalu/Block C kwa mita ya mraba	2,000
<b>4</b>	<b>Ada ya vitambulisho</b>	
	Vitambulisho vya waoneshaji @	5,000

- Orodhesha bidhaa utakazoonesha:** i) ....., ii).....  
iii) .....iv) .....v) .....
- Mwisho wa Kuwasilisha Maombi ni Tarehe 21 Julai, 2023** (Nafasi zitatolewa kwa kuzingatia wa kwanza kuomba wa kwanza kufikiriwa)  
**Jina la Mwakilishi.....Cheo**  
**/Wadhifa.....**  
**Saini.....Namba ya Usajili**  
**wa.....**  
**Kampuni /Taasisi:.....**

**MUHURI WA KAMPUNI/TAASISI**

- KWA MATUMIZI YA OFISI**  
**Afisa Aliyepokea: .....Wadhifa: .....**  
**Tarehe: ..... Saini: .....**  
**Eneo Alilotengewa:..... Na:.....**

#### **Masharti mengine kwa Waombaji**

- Ambatanisha kivuli cha cheti cha usajili au cheti cha kukubalika kwa kampuni / Taasisi, Hati ya VAT, Leseni ya Biashara na viambatanisho vingine vya utambulisho katika biashara, Wasifu wa Kampuni/Taasisi, Kipeperushi, Kijarida cha Kampuni / Taasisi na utambulisho mwingine ikiwezekana.
- Namna ya Ulipiaji:** Asilimia 100 ya ada ya ushiriki na eneo ilipwe mara baada ya kuthibitisha ushiriki ikiwa umewasilisha fomu hii. Malipo yote yafanyike kupitia **AKAUNTI NAMBA 61010031478 BENKI YA NMB JINA: NANENANE MBEYA, TAWI LA MBALIZI**
- Unategemea kufanya mauzo wakati wa Maonesho? Ndiyo ..... au Hapana.....
- Katika maonesho haya bidhaa zako zinatakiwa kukidhi viwango vya ubora vya **Shirika la Viwango la Tanzania (TBS) na Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA)** na pia kuzingatia taratibu za ushindani wa haki katika biashara.

**8. Taratibu, Kusitisha Maombi na Uhalali Wake:**

Mkataba huu unalindwa na kuongozwa na “Taratibu za Uendeshaji Maonesho ambazo zinapatikana katika kipeperushi elekezi cha Mshiriki (Terms of Participation). Ikitokea Muoneshaji kujitoa wakati mkataba huu umekwisha ridhiwa malipo ya awali hayatorudishwa. Aidha, Muoneshaji atakayejiiondoa wakati Maonesho yamekwishaanza, malipo ya ushiriki yaliyokwishalipwa hayatorejeshwa.

9. **Uthibitisho/Tamko:** Nakubali kuwa uteuzi utakaofanywa na Kamati ya Uteuzi utakuwa na maamuzi ya mwisho, na kuwa Kampuni/Taasisi itashiriki kwenye Maonesho, na nakubali kuzingatia Kanuni na Taratibu za Maonesho kama zitakavyowekwa. Nina fedha za kutosha kushiriki.

10. Kampuni zinazolingia Uwanja wa Maonesho wa John Mwakangale zitahitajika kujaza fomu maalumu ya Kuthibitisha Ushiriki wao katika Maonesho husika mara baada ya kuwasili uwanja wa Maonesho.

**N.B:**

- **Washiriki wote mnahimizwa kuzingatia kutopiga mziki wa sauti ya juu ndani ya Uwanja, Hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa mshiriki yoyote atakae kiuka utaratibu huu.**
- **Taarifa utakazotoa zitatumika katika machapisho ya kitabu cha washiriki**

**IWASILISHWE KWA;**

KATIBU TAWALA MKOA,

S.L.P. 754,

**53180 MBEYA.**

Simu: +255 756 327 998

Barua pepe: [kilimo@mbeya.go.tz](mailto:kilimo@mbeya.go.tz)

Tofuti: [www.mbeya.go.tz](http://www.mbeya.go.tz)