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FOMU NA:.............. 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANNIA 
 

 

 

 

 

 
FOMU YA USAJILI 

JINA LA MAONESHO: MAONESHO YA WAKULIMA NANENANE KANDA YA NYANDA ZA 
JUU KUSINI 

 
MAHALI: VIWANJA VYA JOHN MWAKANGALE MBEYA 
 
MUDA: KUANZIA TAREHE: 01/08/2024 HADI 08/08/2024 
 

Taarifa za Mwombaji: 
i. Jina la Kampuni/Taasisi/Biashara: ……………………………...………… 
ii. Anwani: ……………………………………………………………………… 
iii. Mahali ilipo: ………………………………………………..………………. 
iv. Simu: ………………………… ……………… Barua pepe: ……………………. 

 
Ada na gharama za ushiriki wa Maonesho ya Wakulima Nanenane 2024 

Na Aina ya Tozo/Ada Bei/Gharama 

1 Viingilio na ushuru wa Biashara   

  Viingilio vya Watu Wazima/Wakubwa getini (Asiye na biashara) Hakuna/Free ticket 

  Viingilio vya Watoto/Wadogo getini Hakuna/Free ticket 

  Viingilio vya magari madogo getini 3,000.00 

  Viingilio vya magari makubwa getini 5,000.00 

  Viingilio vya pikipiki na bajaji 1,000.00 

  Viingilio vya magari madogo kwa msimu 20,000.00 

  Viingilio vya magari makubwa kwa msimu 60,000.00 

  Ushuru wa biashara ndogo za mitumba na vyombo kwa msimu 20,000.00 

  Ushuru wa bahati nasibu kwa msimu 80,000.00 

  Ushuru wa biashara ndogo za mikokoteni kwa msimu 20,000.00 

  Ushuru wa chakula, nyama choma na vinywaji kwa msimu 80,000.00 

  Ushuru wa biashara ndogo za mkononi; Mfano karanga, biskuti 

kwa siku 

1,000.00 

  Ushuru wa promotion, matangazo ya bidhaa/biashara kwa 

msimu ndani ya uwanja asiyelipia kiwanja cha muda au 

anayefanya matangazo nje ya eneo lake 

100,000.00 

2 Michango na Ada ya ushiriki wa maonyesho 

  Ada ya ushiriki taasisi za umma 500,000 

  Ada ya ushiriki makampuni makubwa ya kibiashara (Umma na 

Binafsi) 

1,000,000 

  Ada ya ushiriki taasisi za fedha (Mabenki) 1,000,000 
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  Ada za ushiriki taasisi ndogo za kifedha (Microfinance) na mifuko 500,000 

  Ada ya ushiriki taasisi binafsi mfano NGOs 500,000 

 Ada ya ushiriki wafanyabiashara wa kati (vyombo, nguo, vifaa 

vya umeme, simu n.k. 

300,000 

  Ada ya mabanda ya chakula ya kudumu kwa msimu 200,000 

  Ada ya watoa huduma ya choo ndani ya uwanja kwa msimu 80,000 

  Ada ya huduma za kulala wageni kwa msimu 200,000 

  Nyumba za binafsi za biashara ndani ya Uwanja kwa msimu 100,000 

  Nyumba zisizo za biashara ndani ya Uwanja kwa msimu 50,000 

  Ada ya watoa huduma za matenti/makii ndani ya uwanja kwa 

msimu 

1,000,000 

  Ada ya watoa huduma za kupamba ndani ya uwanja kwa msimu 500,000 

3 Ada ya viwanja vya muda na vyumba katika jengo la Sekretariet Kanda 

  Ada ya Kukodi chumba kwa Msimu katika jengo la Sekretarieti 

Kanda 

500,000.00 

  Block A kwa mita ya mraba Sh.5,000 kiwanja mita za mraba 30 150,000.00 

  Block B kwa mita ya mraba Sh.3,000 kiwanja mita za mraba 30 90,000.00 

  Block C kwa mita ya mraba Sh.3,000 kiwanja mita za mraba 30 90,000.00 

4 Ada ya vitambulisho 

  Vitambulisho vya waoneshaji/Mjasiriamali 5,000.00 

 
1. Orodhesha bidhaa utakazoonesha: i) ………………………………, ii)………………… 

iii) ………………… …………..iv) ……………………………..v) .…………………………… 
2. Mwisho wa Kuwasilisha Maombi ni Tarehe 21 Julai, 2024 (Nafasi zitatolewa 

kwa kuzingatia       wa kwanza kuomba wa kwanza kufikiriwa) 
Jina la Mwakilishi...................................................Cheo 
/Wadhifa…………................................ 
Saini..........................................................Namba ya Usajili 
wa..................................................... 
Kampuni /Taasisi:…………………… 

MUHURI WA KAMPUNI/TAASISI 
3. KWA MATUMIZI YA OFISI 

Afisa Aliyepokea: …………………………Wadhifa: ……………………………………… 
Tarehe: …..……………………………… Saini: …………………………………………… 
Eneo Alilotengewa:………. …………… Na:…………………… 

 
Masharti mengine kwa Waombaji 

 
4. Ambatanisha kivuli cha cheti cha usajili au cheti cha kukubalika kwa kampuni / 

Taasisi, Hati ya VAT, Leseni ya Biashara na viambatanisho vingine vya 
utambulisho katika biashara, Wasifu wa Kampuni/Taasisi, Kipeperushi, Kijarida 
cha Kampuni / Taasisi na utambulisho mwingine ikiwezekana. 

 
5. Namna ya Ulipiaji: Asilimia 100 ya ada ya ushiriki na eneo ilipwe mara baada 

ya kuthibitisha ushiriki ikiwa umewasilisha fomu hii. Malipo yote yafanyike kupitia 

AKAUNTI NAMBA 61010031478 BENKI YA NMB JINA: NANENANE MBEYA, 

TAWI LA MBALIZI 
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6. Unategemea kufanya mauzo wakati wa Maonesho? Ndiyo ………… au Hapana……… 
 

7. Katika maonesho haya bidhaa zako zinatakiwa kukidhi viwango vya ubora vya 
Shirika la Viwango la Tanzania (TBS) na Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba 
(TMDA) na pia kuzingatia taratibu za ushindani wa haki katika biashara. 

 
8. Taratibu, Kusitisha Maombi na Uhalali Wake: 

Mkataba huu unalindwa na kuongozwa na “Taratibu za Uendeshaji Maonesho 
ambazo zinapatikana katika kipeperushi elekezi cha Mshiriki (Terms of 
Participation). Ikitokea Muoneshaji kujitoa wakati mkataba huu umekwisha 
ridhiwa malipo ya awali hayatorudishwa. Aidha, Muoneshaji atakayejiondoa 
wakati Maonesho yamekwishaanza, malipo ya ushiriki yaliyokwishalipwa 
hayatorejeshwa. 

 
9. Uthibitisho/Tamko: Nakubali kuwa uteuzi utakaofanywa na Kamati ya Uteuzi 

utakuwa na maamuzi ya mwisho, na kuwa Kampuni/Taasisi itashiriki kwenye 
Maonesho, na nakubali kuzingatia Kanuni na Taratibu za Maonesho kama 
zitakavyowekwa. Nina fedha za kutosha kushiriki. 

 
10. Kampuni zinazoingia Uwanja wa Maonesho wa John Mwakangale zitahitajika 

kujaza fomu maalumu ya Kuthibitisha Ushiriki wao katika Maonesho husika mara 
baada ya kuwasili uwanja wa Maonesho. 

 
N.B:  

• Washiriki wote mnahimizwa kuzingatia kutopiga mziki wa sauti ya juu 
ndani ya Uwanja, Hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa mshiriki yoyote 
atakae kiuka utaratibu huu. 

• Taarifa utakazotoa zitatumika katika machapisho ya kitabu cha washiriki 
 

IWASILISHWE KWA; 
 
KATIBU TAWALA MKOA, 
S.L.P. 754, 
53180 MBEYA. 
Simu: +255 756 327 998 
Barua pepe: kilimo@mbeya.go.tz  
Tofuti: www.mbeya.go.tz 

mailto:kilimo@mbeya.go.tz
http://www.mbeya.go.tz/

