JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KYELA
SHULE YA SEKONDARI KYELA,

S.L.P 18,
KYELA — MBEYA
20/05/2021.

SIMU NO. 0767/0784 - 465132

UNAPOJIBU TAFADHALI TAJA

KUMB. NA. HWK/KYLSS./JINST.24/VOL1./12
MZAZI [ MLEZT WA ..o

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KYELA KIDATO CHA
TANO ....cocviirirrrn (JOINING INSTRUCTIONS)

a) UTANGULIZI:

Ninayofuraha  kukujulisha  kuwa  mwanao ...
amechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Kyela kuanza kidato cha Tano (V) katika
tahasusi (combination) ya ......... (HGK, HGL, HKL, PCB, PCM na CBG). Natumia fursa hii
kumpongeza mwanao kwa mafanikio hayo, Hongera sana.

Shule itafunguliwa rasmi tarehe .... /07/2021 na mwanafunzi anatakiwa kufika siku hiyo
bila kukosa.

Ili kujiunga na shule hii mwanafunzi anatakiwa awe amekamilisha mambo yafuatayo:-

i. Ajaze fomu ya kukubali kujiunga na shule kwa usahihi akishirikiana na
Mzazi/Mlezi wake. (kiambatanisho ‘A")
ii. Ajaze taarifa binafsi ya mwanafunzi kwa usahihi na ukamilifu katika fomu
(kiambatanisho 'B’)
iii. Mwanafunzi apimwe afya yake Hospitalini na kujaza taarifa zake kiafya katika
fomu ya ‘Request for Medical examination’ (kiambatanisho C).
iv. Mwanafunzi akamilishe maagizo yote yaliyoandikwa katika fomu ya mahitaji ya
lazima ya shule kama ilivyoainishwa katika maagizo ya kujiunga na shule hii.
Baada ya kukamilisha maagizo yote hapo juu, hakikisha kuwa mwanafunzi anakuja na
fomu hizo kuripoti shuleni siku ya kwanza.
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Kitendo cha kuchelewa kuripoti shuleni kinaweza kusababisha mwanafunzi kukosa nafasi
ya kujiunga na shule hii na nafasi yake kujazwa na mwanafunzi wa akiba (second
selection).

Endapo mwanafunzi aliyechaguliwa ameshindwa kujiunga na shule hii atatakiwa kutoa
taarifa ya maandishi mapema kabla ya siku 30 tangu shule kufunguliwa kwa Mkuu wa
Shule kwa kutumia anuani ifuatayo:-

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI KYELA,
S.L.P18, KYELA. Namba ya Simu. 0784/0767-465132

b) MAHALI SHULE ILIPO

Shule

iko Mkoani Mbeya Wilayani Kyela km 1.5 kutoka makao makuu ya Wilaya.

Unaweza kutembea kwa mguu au pikipiki nauli ni shilingi elfu moja (1000/=).

2. Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1 Sare

a)

b)
<)

d)
e)
f)

g)
h)

i)
)
k)

X/
°

Suruali rangi ya mkapa blue mbili (2) zenye rinda na zisiwe modo. (Waweza

kupata shuleni)

Mashati ya mikono mirefu meupe mawili (2).

Track suit moja rangi ya zambarau (Mbeya city), bukta Na T-shirt yake moja

rangi nyekundu na michirizi myeupe.

Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.

Soksi rangi ya kaki za kutosha.

Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.

Sweta rangi ya blue.

Nguo za kushindia (shamba dress) suruali khaki mbili (2) na T-shirt mbili form

Six rangi ya zambarau zenye nembo ya shule. (Tsh.15,000/= moja)

zinapatikana hapa shuleni.

Tai mbili (2) rangi ya mkapa blue ndefu.

Lab coat kwa wanafunzi wa sayansi.

Mwanafunzi anatakiwa awe na bima ya afya

Result slip (orginal) na cheti cha kuzaliwa au cheti cha ubatizo au kadi ya cliniki
NB:

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za ziada/ kuvaa au kupatikana na mavazi

ya aina nyingine yoyote ya kiraia nje na sare au shamba dress au track suit
kama ilivyoainishwa hapo juu.
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Atakayepatikana na mavazi tofauti na hapo juu akiwa amevaa shuleni na au
amezitunza Bwenini atapewa adhabu kali na kuziteketeza nguo hizo yeye
mwenyewe

2.2 Ada na michango ya shule

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza
kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja.
Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule kupitia Benki ya NMB Account No.
Na 60901200046 KYELA SEKONDARI ( tafadhali andika jina la mwanafunzi
kwenye pay in slip)

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.

i) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho.

iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.

iv) Shilingi 30,000/ kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua
wengine.

V) Shilingi 5000 huduma ya kwanza.

vi) Shilingi 20,000/= mitihani yakujipima (mock).

vii)  Fedha ya tahadhari 5000/=.

viii)  Shilingi 20,000/= kwa ajili ya ukamilishaji wa ujenzi wa bweni.
Fedha zote zilipwe kwenye Akaunti ya shule Na 60901200046 katika
Benki ya NMB. (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)
LETE BPS SIKU UNAYORIPOTI.

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-
i)Ream ya karatasi 1, graph paper 2 na file 1 la kaki
ii)Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
iii) Unashauriwa kuleta daftari kubwa lenye kurasa nyingi kulingana na tahasusi
yako.
vi)Dissecting kit kwa mwanafunzi wa biolojia (original).
v) Stop watch kwa tahasusi za sayansi.
vi) Scientific calculator
vii) Mashuka blue bahari pea 2, foronya 1, chandarua 1 ya pembe nne
nyeupe.
viii)Kolabo 1, kijiko na kikombe.
ixX)Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
ix)  Vifaa vya usafi binafsi (Yebo pair 1, sabuni ya kuogea na kufulia na taulo
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3. MAKOSA YATAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA

SHULE.
i)
i)
ii)

iv)

Xii)
Xiii)
Xiv)
XV)
XVi)

XVii)

Wizi.

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro.

Kugoma na kuhamasisha mgomo.

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa
ujumla.

Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kupigana na mwalimu au mtu
yeyote yule.

Kufuga ndevu

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
Uvutaji wa sigara

Uasherati, uhusiano wa jinsia moja

Kusababisha ujauzito

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja
sheria za nchi;

Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
Kudharau Bendera ya Taifa

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu
n.k.

Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi mfano madawati, kuchora
kuta nk.

4. Viambatisho na fomu Muhimu

a) Fomu ya ukaguzi wa Afya (medical Examination form) ambayo itajazwa na
Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa
kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria. Kanuni kulipa ada, michango na
maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

d) Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu.
1. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

(i) Wizi
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(i) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro

(iii)kugoma na kuhamasisha mgomo

(iv)Kutoa lungha chafu kwa mwanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kwa
ujumla

(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule

(vi)Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na
nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi
uliokubalika na uongozi wa shule.

(vii) Kufuga ndevu

(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

(ix)Uvutaji wa sigara

(x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa

(xi)Kupata ujauzito au kutoa mimba

(xii)  Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja
sheria za nchi;

(xiii) Kusababisha mimba au kumpa miba msichana

(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

(xv)  Kumili, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule

(xvi) Kudharau Bendera ya Taifa

(xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

(xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi

2. Viambatisho na fumu muhimu

(a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (medica Examination Form) ambayo itajazwa na
Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.

(b)Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa
kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai

(c) Fomu ya mzazi kukuri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na
maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

(d) Picha nne (4) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu

3. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIT

MWAIHOJO A.J
MKUU WA SHULE.
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Kiambata A
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KYELA.

A. Sehemu ya mwanafunzi

Mimi v Ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha kwanza/tano
...................... Katika shule ya Sekondari ya Kyela na nitafika shuleni bila kuchelewa.
Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na za nchi. Nitakuwa
mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za Elimu ya kujitegemea.

Anuani yangu ya Kudumu Ni ........ocooiiiieiiiie e

B. Sehemu ya Mzazi/Mlezi

MimMi o ninakubali mtoto wangu ...............ccccc..

Kuchukua nafasi kuingia Kyela shule ya sekondari kidato cha ............

Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule Kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na
shule.

Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu
anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa.

Anuani yangu ya kudumu ni:-

Iwapo nitapata uhamisho au kubadili makazi, ni lazima nitaijulisha shule kwa maandishi.

SahiNi...cooeeeeee e Tarehe .....occoveeeeeeeeeenn.
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Kiambata “B”
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina lako kamili lilivyotumika kidato cha nne
Dini yako/dhehebu
2. Jina kamili la baba mzazi/mlezi

Kazi yake

Anwani kamili ya baba mzazi/mlezi
Na. yake ya simu ya mkononi
Na. yake ya simu ya mezani
Mahali anakoishi baba mzazi/mlezi: Mkoa

Tarafa oo

3. Jina kamili la mama mzazi/mlezi

Kazi yake

Anwani kamili ya mama mzazi/mlezi
Na. yake ya simu ya mkononi

Kata ...............

....... Wilaya ................

Na. yake ya simu mezani

Mahali anakoishi mama mzazi/mlezi: Mkoa

Tarafa ..o, Kata
4. Majina ya watu wanne wanaoruhusiwa kumtembelea/kumchukua mtoto wako

....... Wilaya ................
.. Kijiji /Mtaa..............

Na. | Jina lake Uhusiano Mahali Anwani na namba yake
anakoishi | ya simu

01

02

03

04

5. shule nilizosoma msingi hadi kidato cha nne
Na | Jina la shule Darasa | Kuanzia Mkoa Wilaya | Kijiji/Kata
/Kidato | mwaka hadi
mwaka

01

02

03

04

Namba yangu ya mtihani wa kidato cha nne

Page 7 of 10




6. Matokeo yangu ya mtihani wa kidato cha nne

Na. | Somo Daraja Na. | Somo Daraja
01
02
03
04
05
06
07
08
09
10

Nilipata divisheni ..............cc.c...... POINET .ooveeiiiieeee e

7. Tarehe niliyoripoti hapa kyela Sekondari ni .............ccoccvieeees
Masomo nitakayosoma ni:-

Matarajio yangu baada ya kuhitimu masomo yangu mfano kuwa Daktari,
Mwanasheria n.k
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Kiambata “"C
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATIVE AND LOCAL GOVERNMENTS
KYELA DISTRICT COUNCIL

KYELA SECONDARY SCHOOL,
P.O BOX 18,
KYELA
DATE.....cccinmmurarannnnnraranans
DISTRICT MEDICAL OFFICER
P.O.BOX ......cvurenee
Dear Sir/Madam.
Re : A REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
Please examine Mr./MiSS ........ccccccevveevinieeennnnnn. as to his/her physical and mental fitness

for admission as a Form Five Student at Kyela secondary school in the year 2021.

Yours sincerely,

A. J. MWAIHOJO

HEAD OF SCHOOL

The Headmaster,
I have examine Mr./MiSS .........eueevvvviieeieieeeeeeeen, as shown below and consider that he/she
is physically and mentally fit/unfit for admission to pursue a full time secondary education.
1. Vision with/without glasses. Right ................c.......... left ...............
2. BloOd pressure ........ccoccveeceeeniee e Haemoglobin ...............
3. HEANNG oo
4. Urine (a) Albumen ........cccceovieeiiiieeeen, (b) Sugar ........cccvveen.
5. (a) Venerial diseases ...........ccccccvvveiveeeennnn (b) Bilharzia ..................
6. PregnanCy ..oooeeiiiiiiii e
7. NEUIOSIS  oeeiiee et
8. Is there any abnormality of:-

(@) The heart ........cccveveiiieeeeeeen (b) Lungs .....cccovvveiiiins

(c) The spleen ........ccoceeevieeeeicieeeccieeens
9. Are there any serious diseases e.g. leprosy, epilepsy, asthma, diabetes etc.
ANY COMMENES ..ooiiiiiiiiee e
Date: i s

Signature of Medical Officer

Station: ... Designation..........ccccceevviiiieeennnn.
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Kiambata “"D”
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA.....cccoseerrersessensnes
OFISI YA MKUU WA WILAYA,

WILAYA YA oo )

S.LP e, ,

TAREHE oo

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI KYELA,

S.L.P 18,
KYELA
MBEYA
YAH: UTHIBITISHO WA URAIA.
Nathibitisha kuwa ..........ccccccoiiiiiiiiii (jina kamili la mwanafunzi) ni raia wa

Tanzania kwa kuzaliwa /kwa kuandikishwa.

Baba yake (Jina kamili) ........cccoviiiiiiii e
Amezaliwa katika Mkoa wa .........ccccceeeivieeiiinnnne Wilaya ya .....ccoceveneenns
Tarafa ya ...ccooceeevceeceeee e, Kata ya ..o,
Mama yake (Gina Kamili) .........coooimiirie e
Amezaliwa katika Kata ya ... Wilayaya .....ccccceennee.

Hapa nchini.

MKUU WA WILAYA

NB: Kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu.
Ikishajazwa irudishwe kwa Mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni.

Page 10 of 10



