

OFISI YA RAISI,
TAWALA ZA MIKOA NA SEKTORA ZA MITAA (TAMISEMI)
HALMASHAURI KATIKA WILAYA YA MBARALI
SHULE YA SEKONDARI MENGELE
OFISI YA MKUU WA SHULE
S.L.P 145, CHIMALA
SIMU: 255759817548

Tarehe 19 **MEI** 2021

KUMB.NA.MSS/JI/K.5/19/1/01.

JINA LA MWANAFUNZI

ANUANI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KIDATO CHA TANO
MWAKA 2021

1. Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha tano, shule ya sekondari Mengele Mwaka**2021** tahasusi ya **PCM/CBG**.

2. MAHALI SHULE ILIPO

Shule ya sekondari **MENGELE** iko mji wa **CHIMALA**, wilaya ya **MBARALI** mkoa wa **MBEYA**. Kama unatokea Mbeya mjini, panda magari yanayokwenda Rujewa (Pandia Nane nane au Uyole) utashukia **chimala-stendi mpya** na chukua usafiri wa bodaboda hadi shuleni. Wanaotokea Songea, Njombe, Dodoma, Dar-es-salaam nk. kuja Mbeya shuka **chimala -stendi mpya** kisha chukua usafiri wa bodaboda hadi shuleni. Nauli toka Mbeya mjini mpaka Chimala ni tsh 3000= . Usafiri unaopatikana kwa urahisi muda wote kuja shuleni ni Pikipiki kwa bei ya tsh 1000=.

3. Hali ya hewa ya Mengeleni ya joto (bonde la ufa Usangu) wakati wa mchana na baridi wakati wa usiku.

4. Unatakiwa kufika shuleni **tarehe** iliyotangazwa na OR-TAMISEMI asubuhi au kabla. Masomo yataanza tarehe shule itakapo funguliwa asubuhi. Tafadhali fika shuleni ukiwa na vifaa na michango yote uliyoagizwa.

5. Uaminifu, utii, juhudi, maarifa na nidhamu safi kwa ujumla vitakuwezesha kufanikiwa katika taaluma na kujijengea tabia nzuri na mwenenendo mzuri.

1.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1. SARE YA SHULE

- i) Mashati mawili meupe ya mikono mirefu
- ii) Sketi mbili rangi ya **DAMU YA MZEE** ndefu za linda box mbele na nyuma kitambaa kigumu (Zifike kifundo cha unyayo). Kipande cha kitambaa imeambatishwa.
- iii) Tai Damu ya mzee iwe ya wastani (Isiwe ndefu sana wala fupi sana)
- iv) Viatu vya ngozi rangi nyeusi(vya kamba na visiwe vya mchongoko na vyenye visigino vifupi)
- v) Soksi jozi mbili nyeupe
- vi) Godoro ft 2 ½ x 6
- vii) Sweta la shingo ya “V” rangi kijani kibichi
- viii) Kwa wasichana wa Kiislam. Hijabu nyeupe na nusu kanzu tetroni isiyoangaza pamoja na sketi ndefu inayofika kwenye kongo mbili za miguu.
- ix) Shamba dress (gauni) Mshono solo kuanzia mbili rangi ya dark bluu ifike kwenye kifundo cha unyayo.
- x) Kila mwanafunzi aje na mavazi ya michezo yaani nguo zitakazo msitiri wakati wa michezo tracksuit rangi lightblue na t-shirt (Taifa Stars rangi ya light bluu), raba, n.k
- xi) Tshirt ya shule (zinapatikana shuleni kwa gharama y ash 15,000)

1.2. MAHITAJI YA WOTE

- i) Mashuka mawili rangi ya pink na bluu bahari
- ii) Foronya mbili(2) za mito rangi ya pinki na bluu bahari
- iii) Chandarua cha mbu
- iv) Blanketi moja jepesi
- v) Sanduku la chuma na kufuri lake
- vi) Ream za karatasi A4 2 zikabidhiwe shuleni wakati wa kuripoti.
- vii) Dissecting kit kwa wanafunzi waliochaguliwa kwa tahasusi /combination ya CBG

- viii) Laboratory coat (Koti la maabara) rangi nyeupe linalozidi magotini
- ix) Scientific calculators (CASIO Fx 991) kwa wanafunzi wote
- x) Vyombo vya chakula(sahani, bakuli,kijiko, na kikombe) Ndoo ndogo moja
- xi) Daftari kubwa (counter books) zaidi ya 10
- xii) Mkebe,biki,rula nk.
- xiii) Kwanja 1, jembe 1, fagio ya ndani (brush ngumu) 1, fagio ya ndani (brush laini) 1 , chelewa 1, reki 1 na Panga 1
- xiv) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika aliyopangiwa mwanafunzi
- xv) NAKALA YA HATI YA MATOKEO (**RESULT SLIP**) YA KIDATO CHA NNE
- xvi) Fomu ya afya (Medical examination form)iliyojazwa na kuthibitishwa na daktari wa Hospitali ya Serikali.(imeambatanishwa mwishoni)

1.3. ADA NA MICHANGO YA SHULE

- a) Ada ya Shule kwa mwaka ni Tshs 70.000/= na unaweza kulipa kiasi cha Tshs 35,000/= kwa nusu muhula au kulipa ada yote kwa mara moja.Fedha za ADA na michango mingine zilipwe kwenye akaunti ya Shule **Na 61101100020 NMB** jina la Akaunti ni **MENGELE SECONDARY SCHOOL** kisha uje na risiti (PAY IN SLIP) original yenye jina la mwanafunzi.
- b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni;
 - i) Shilingi **15,000/=** kwa ajili ya ukarabati wa samani
 - ii) Shilingi **6,000/=** kwa ajili ya kitambulisho na picha
 - iii) Shilingi **20,000/=** kwa ajili ya taaluma
 - iv) Shilingi **30,000/=** kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi, na vibarua wengine
 - v) Shilingi **2,000/=** kwa ajili ya nembo ya shule
 - vi) Shilingi **50,400** kwa ajili ya bima ya afya ya NHIF mwanafunzi mwenyewe bima ya (NHIF) aje nayo, yeye hatachangia.
 - vii) SHILINGI **20,000** kwa ajili ya mitihani ya kujipima (MOCK)
 - viii) Shilingi **5,000/=** fedha ya Tahadhari (**haitarejeshwa**)
 - ix) Shilingi **10,000/=** kwaajili ya huduma ya kwanza

2.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

2.1. Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa **walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na viranja wa shule, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla** ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi kufika shuleni na katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. Kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha mkuu wa shule ni kosa.
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. **Mwanafunzi anatakiwa kuoga kila siku, kukata nywele na kuzichana, kukata kucha, kupiga mswaki kila siku, na kuvaa vizuri wakati wote. Mitindo ya rasta, kalkiti, panki, kusuka, kutinda nyusi au kunyoa vipara hairuhusiwi kabisa. Aidha ni marufuku kuvaa mapambo kama vile mikufu, hereni, bangili, shanga, kofia, kupaka rangi kucha, wanja, rangi za midomo, kuvaa pete nk.**
- g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i) Kutunza mali za umma.
- j) Kusimama na kusalimu walimu, wafanyakazi wote na wakubwa wanapopita ama kuongea nao.

2.2. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli nk.
- e) Makosa ya jinai
- f) Kupiga au kupigana
- g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma