

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS – TAMISEMI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBEYA



NAMBA ZA SIMU

Mkuu wa shule:0755 451651/0622336398

Makamu Mkuu wa shule:0762280281

Matron/patron 0756164935

Mzazi /Mlezi wa Mwanafunzi.....

.....

S.L.P.....

.....

Shule ya Sekondari IWALANJE,

S.L.P. 1217,

**MBEYA,**

Tarehe: 01.06.2020

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IWALANJE  
HALMASHAURI YA WILAYA MBEYA.MKOA WA MBEYA MWAKA 2021/2022**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2021/2022.Tahasusi ya..... Shule ya Sekondari IWALANJE Ipo umbali wa Kilometa 12 Kusini mwa mji wa UYOLE. Usafiri wa basi kutoka mjini MBEYA unapatikana katika kituo cha mabasi ya NANE NANE/UYOLE nauli ni shilingi 1,500/=(mabasi yaendayo tukuyu au kyela). Shuka kituo kinachoitwa IWALANJE. Nauli ya BODABODA kutoka IWALANJE STAND HADI SHULENI NI TSHS 1000/=.

Muhula wa masomo unanza tarehe .....Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ..... Mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

**TAHASUSI ZILIZOPO SHULENI NI; PCM, PGM, CBG, HKL NA HGL  
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:-**

**Sare ya shule**

Sare ya shule hii ni Suruali 2. (Kijani kibichi 1 na Dark blue 1). Kwa wavulana.

Mshono wa mifuko ya pembeni, Rinda mbili upande wa mbele na turn up kwa mkunjo wa chini.Upana wa chini saizi 16.

Sare ya michezo kwa shule hii ni TRACK SUIT moja (Right blue)

Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi

Soksi jozi mbili nyeupe/nyeusi

Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi

Sweta moja ya kijani iliyoshonwa vizuri yenye shingo V

Nguo za kushindia ni TRACK SUIT moja nyeusi

Tai mbili (2) kijani kibichi na dark blue

Masharti mawili(2) Rangi nyeupe,mikono mirefu,yote yawe marefu ya kuweza kuchomekea kwenye suruari

**NB. Asije na nguo za nyumbani.**

## ADA NA MICHANGO YA SHULE

Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada ya yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule Na. 61001200136 katika Benki ya NMB (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)

**NB: Shule ya sekondari Iwalanje: Akaunti Na.61001200136 NMB**

### Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.

Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha

Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma

Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi/vibarua wa shule

Shilingi 10000/= kati ya hizi; 5000/= Bima ya Afya (kama mtoto hana bima ya afya) na 5000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza.

Shilingi 5,000/= Fedha ya tahadhari (haitarejeshwa)

Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule

Shilingi 20,000/= Mitihani ya mock ya mkoa (atakapokuwa kidato cha sita)

**Angalizo: Jumla ya ada ni michango kwa mwanafunzi wa Bweni ni shilingi 158,000 kwa mwaka bila ada ya mtihani wa mock.**

### c) MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA NI: -

i) Rimu mbili ya karatasi (kwa mwaka)

ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (mzazi akununulie)

iii) Scientific calculator

iv) Godoro kwa wanafunzi wa bweni futi 2 ½

v) Mashuka pair 2 rangi ya pink, blanketi 1, Foronya 1, Chandarua rangi ni Right blue

vi) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)

vii) Ndoo mbili kubwa 1 na ndogo 1 zenye mifuniko

viii) Jembe 1 lenye mpini lililonolewa, kwanja/sickle iliyonolewa spring file 1, moper 1 fagio 1 (chelewa)

ix) Jacket/Sweta au koti litakalovaliwa baada ya masomo kujihifadhi na baridi

**NB; Mzazi unashauriwa kumtafutia mtoto wako vitabu kwa matumizi yake binafsi**

### MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- Wizi
- Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- Kugoma na kuhamasisha mgomo
- Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule
- Kufuga ndevu au nywele
- Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- Uvutaji wa sigara
- Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa
- Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- Kusababisha mimba
- kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule


- Kudharau Bendera ya Taifa
- Kufanya jaribio lolote la kujiua, kutishia kujiua au kuua kama kunywa sumu n.k
- Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi
- Kulala bwenini wakati wa vipindi
- Kulala nje ya shule bila taarifa

**NB; Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu au vyombo vya muziki akipatikana Atachukuliwa hatua za kinidhamu mara moja bila kujali umbali alikotoka ikiwa ni pamoja na kufidia gharama za uharibifu wa miundo mbinu ya umeme (ni marufuku kwa mwanafunzi kumiliki simu kwa kuwa ni hatari kwa miundombinu ya shule)**

**VIAMBATANISHO NA FOMU MUHIMU.**

- Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali
- Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai
- Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelezo mengine yatakayotolewa na shule
- Picha nne (4) za mwanafunzi (passport size background blue) na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

Saini ya Mkuu wa Shule..... 

Jina la Mkuu wa Shule: K, LUCAS MWANDEMAN

Mhuri wa Mkuu wa Shule..... 

OFISI YA MKUU WA MKOA,  
MKOA WA.....,  
WILAYA.....,  
S.L.P.....,

MKUU WA WILAYA,  
.....  
.....  
.....

**UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA**

Nathibitisha kuwa.....(Jina kamili la  
Mwanafunzi) ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa/kwa kuandikishwa.

Baba yake (jina kamili).....

Amezaliwa katika Mkoa wa..... Wilaya  
ya.....

Tarafa ya.....kata  
ya.....

Mama yake(jina kamili)  
.....

Amezaliwa katika kata ya .....Wilaya  
ya.....

Mkoa wa .....

.....  
**MKUU WA WILAYA**

**NB; MWANAFUNZI KAMA HANA CHETI CHA KUZALIWA NI LAZIMA FOMU  
HII IJAZWE KWA MKUU WA WILAYA HUSIKA AU NAKALA YA CHETI CHA  
KUZALIWA KIWASILISHWE SHULENI BADALA YA FOMU HII**



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)**

**SHULE YA SEKONDARI IWALANJE**

**FOMU YA KUKUBALI:**

**1. SEHEMU YA KWANZA**

Mimi.....ninakubali nafasi  
Niliyopewa kuingia kidato cha TANO mwaka..... katika shule ya  
sekondari Iwalanje na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia  
sheria zote za shule

Na za nchi . Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi ya Elimu ya  
kujitegemea.

Anwani yangu ya kudumu ni:

.....  
.....  
.....

**2. SEHEMU YA MZAZI /MLEZI:**

Mimi.....ninakubali mtoto  
wangu.....kuchukuwa  
nafasi kuingia shule ya sekondari Iwalanje.....Kidato cha  
Tano mwaka.....ninaahidi  
kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule.

Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza  
wajibu kwa shule na Taifa. Anwani yangu ya kudumu ni:

.....  
.....  
.....  
Simu Na.  
.....

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi nitaijulisha shule kwa maandishi

Sahihi.....

Tarehe.....

**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, NA TEKNOLOGIA  
SHULE YA SEKONDARI IWALANJE  
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI**

1. Jina kamili.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....(tarehe,mwezi,mwaka)
3. Kabila.....taifa.....
4. Dini na madhehebu.....
5. Jina la Baba.....(Namba ya simu.....)
7. Kazi ya Baba.....
8. Jina la Mama.....Kazi yake..... Namba ya simu.....
9. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana.....
10. (a)Jina la mlezi aliyeko mkoa wa Mbeya.....  
(b) Kama ni mlezi uhusiano wako naye.....  
(c) Anwani ya mlezi..... Namba ya simu.....
11. Wakati wa likizo utakuwa kwa nani? (Taja sehemu moja tu utakayo kwenda kila wakati. Anwani).....
12. Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni za kweli na sahihi.

Sahihi ya mwanafunzi.....Tarehe.....  
Sahihi ya mzazi/Mlezi.....Tarehe.....

IWALANJE SECONDARY SCHOOL,

P.O. BOX 1217,

MBEYA.

DATE.....

MEDICAL OFFICER

GOVERNMENT HOSPITAL

P.O. BOX.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine..... (Student) as to her fitness

For pursuing further Education at this school

.....  
HEADMASTER

- 1. Haemoglobin.....
- 2. P.V. Bleeding.....
- 3. Blood pressure.....
- 4. Blood Group.....
- 5. (a) Sight .....
- (b) Hearing.....
- 6. Urine for sugar and pregnancy test.....
- 7. Stool for routine – Examination.....
- 8. Athma .....
- 9. Skin diseases.....
- 10. Epilepsy.....
- 11. Leprosy .....
- 12. Pulmonary tuberculosis.....
- 13. Deformity.....
- 14. Mental problems.....
- 15. V.D. (Give type).....
- 16. Any other serious disease not mentioned above.....

.....  
OTHER COMMENTS: .....

.....  
DESIGNATION AND SIGNATURE.....